Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด "เพลงกะตุก" เกิดจากสาเหตุไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด "เพลงกะตุก" เกิดจากสาเหตุไหนคับ

เปิด "เพลงกะตุก" เป็นช่วง ๆ ไม่ตลอดนะคับ เกิดจากสาเหตุไหนคับ เล่นเกมเสียงก็ปกติคับไม่กะตุก

ตอนแรกนึกว่าอยู่ที่วินโดว์ ลองลงใหม่ก็เหมือนเดิมเพลงกะตุก ลองเปลี่ยนเป็นวิสต้า ก็เหมือนเดิม

การ์ดเสียงที่ว่าเป็น ออนบอร์ดคับ 7.1

พอลองซื้อการ์ดเสียง Yamaha มาใส่ก็กะตุกเหมือนเดิม

จะว่าแรมไม่พอก็ไม่น่าช่าย เพราะตอนฟังเพลงจาก วินโดว์มีเดียก็ไม่ได้เล่นไรเลยสักอย่าง

cpu usage ประมาน 1-8 %

รบกวนทีคับ ฟังเพลงไม่สนุกเลย -..-
    Last edited by paweeney; 22 Jul 2008, 14:59:24.

ลองดู cpu usage ครับ

Comment

เครื่องที่บริษัทผมก็เป็นครับ เฉพาะฟังเพลง winamp foobar itune เปนหมด แต่ถ้าฟังเพลงจากเวบไม่เปน
      e8200@3.6GHz
      EP35-ds3r (sound onbaorad ครับ)
      Geil Ultra 1*4 GB CL4
      Windows 2008 Enterprise

Ram CPU ไม่พอ ไม่น่าใช่ครับ เปิดเครื่องมาฟังเพลงเลย ก็เป็นครับ

Comment

ลองเปลี่ยนโปรแกรมเล่นดูครับ

เคยแต่ดูหนังแล้วกระตุก 5555555

Comment

ตอนฟังเพลง ทำอย่างอื่นๆ ที่ harddisk ต้องทำงานอยู่ หรือ ป่าวครับ
          อาจะเป็นเพราะ harddisk ทำงานหลายๆงานในเวลาเดียวกัน

Comment

ลองเปลี่ยน hd ดูคับ

Comment

Originally posted by b_ambee View Post
              เครื่องที่บริษัทผมก็เป็นครับ เฉพาะฟังเพลง winamp foobar itune เปนหมด แต่ถ้าฟังเพลงจากเวบไม่เปน
              e8200@3.6GHz
              EP35-ds3r (sound onbaorad ครับ)
              Geil Ultra 1*4 GB CL4
              Windows 2008 Enterprise

Ram CPU ไม่พอ ไม่น่าใช่ครับ เปิดเครื่องมาฟังเพลงเลย ก็เป็นครับ
              ลืมบอก HDD เป็น Rapter 74GB Buffer16MBx2 Raid0 ครับ

Comment

ฟังเพลงแล้วกระตุกเนื่องมาจาก...

......หลายสาเหตุครับ อิๆๆๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                  ฟังเพลงแล้วกระตุกเนื่องมาจาก...

......หลายสาเหตุครับ อิๆๆๆ

Comment

อาจเป็นที่เพลงก็ได้..

Comment

Working...
                    X