Announcement

Collapse
No announcement yet.

Set raid 0 ไว้ ถ้าลง windows ใหม่ข้อมูลไดว์อื่นจะหายไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Set raid 0 ไว้ ถ้าลง windows ใหม่ข้อมูลไดว์อื่นจะหายไหมครับ

ผมได้ Set raid 0 ไว้ และได้แบ่ง Partition คือ C(windows),D,E จึงอยากทราบว่า
    1.ถ้าผมจะลง windows ใหม่ แล้วข้อมูลในไดว์ D,E จะหายไหมครับ
    2.แต่ถ้าผมลงโดยวิธี Ghost แล้วข้อมูลในไดว์ D,E มันจะยังอยู่หรือป่าวครับ
    หรือใครมีวิธีที่ดีรบกวนบอกต่อด้วยนะครับ....ขอบคุณครับ

ปล.บังเอิญข้อมูลมันเยอะและไม่มีHarddiscสำรอง

หมายถึงตอนแรกไม่ได้ลงraidไว้แต่ซื้อhardiskมาต่อเพิ่มทำraidที่หลังใช่ไหมครับอย่างนั้นข้อมูลหายครับ
    น่าจะทำbackupไว้ก่อนทำนะครับ

Comment

เท่าที่อ่านเหมือนท่านเว็ทเรดอยู่แล้วใช่ไหมครับ
      แค่จะลงวินโดว์ใหม่ในไดว์ C ใช่ไหมครับ
      ถ้าแค่ลงวินโดว์ใหม่ อย่างเดียวไม่ได้ไปเว็ทเรดใหม่ ข้อมมูลในไดว์ D แล้ว E จะยังอยู่ครับ

เรดไม่หลุดข้อมูลไม่หายครับ

Comment

ถ้าไม่ปลด raid0 ที่ทำไว้ก็พองับ ....
        Last edited by dears; 22 Jul 2008, 15:30:21. Reason: พิมพ์ผิด.... หุหุ

Comment

ไม่หายครับ ลงวินโดวส์แล้วก็ลงไดรเวอร์ Raid มันก็จะเห็น partition ที่เคยทำไว้แล้ว

Comment

คือผมเซ็ท raid o ไว้แล้วครับ
            Last edited by TummZ; 22 Jul 2008, 16:43:11.

Comment

คือผมเซ็ท raid o ไว้แล้วครับ
              แล้วเครื่องมันร่วน ผมเลยจะลงใหม่อ่ะครับ
              .....ตอนแรกผมก็นึกว่าจะหาย
              ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ..อิอิ

Comment

Working...
              X