Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามเกี่ยวกับรูปแบบการวางระบบน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเกี่ยวกับรูปแบบการวางระบบน้ำ

รูปแบบของผมคือ
    ปั้ม->การ์ดจอ->การ์ดจอ->หม้อน้ำ 2ตอน->Block CPU ตามรูป->ที่พักน้ำ 2อันตามรูป->ปั้ม
    ปั้มใช้ P500 รูปสึกว่าแรงดันน้ำผมจะไม่พอ หรือว่าวางระบบน้ำผิดรึเปล่าไม่รู้แรงดันน้ำผมตอนมาที่ถังพักมานไหลมาเบาๆ
    ยังไง ชาวแมวน้ำลองดูให้ที่นะครับว่าเป็นที่ ปั้ม หรือต้องวางระบบน้ำใหม่
    Attached Files

ลู๊ปยาวไปงับ ปั้มไม่ไหวแน่
    ถ้าเป็นผมจะเลือกยิงเข้า cpu ก่อน .... แต่ถึงยังงัยแรงดันตกอยู่ดีงับ คงได้ประสิทธิภาพไม่เต็มที่

Comment

เอาเข้าCPUก่อนดีกว่าครับ ปั่มน้ำ-->CPU-->การ์ดจอ-->หม้อน้ำ-->ไปถังพักน้ำ ครับ
      ท่าแรงดันเยอะเอา ปั่มน้ำ-->หม้อน้ำ2ตอน-->เข้าCPU-->การ์ดจอ-->ถังพักน้ำ ครับ

Comment

กำดันขึ้น2กระทู้

Comment

ขอบคุงครับ
          พอดีสายยางหมดเดียวไว้ซื้อมาแล้วจะลองทำดูครับ
          ใครมีความคิดเห็นอย่างอืนแนะนำด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
            เอาเข้าCPUก่อนดีกว่าครับ ปั่มน้ำ-->CPU-->การ์ดจอ-->หม้อน้ำ-->ไปถังพักน้ำ ครับ
            ท่าแรงดันเยอะเอา ปั่มน้ำ-->หม้อน้ำ2ตอน-->เข้าCPU-->การ์ดจอ-->ถังพักน้ำ ครับ
            ตามนี้คับผม ของผมเป็นแบบที่ 2 คือ
            ปั่มน้ำ(655)-->หม้อน้ำ3ตอน-->เข้าCPU-->การ์ดจอ-->ถังพักน้ำ คับผม โดยให้ปั้มดันน้ำ ไปหม้อน้ำก่อนซึ่งมานอยู่ บนเคสเลย โดยอาศัยให้น้ำไหลจากที่สูง ลงต่ำคับผม

Comment

P500 เล่น Loop ยาวแบบนี้ไม่ไหวครับ
              แรงดันตกมาก
              เพราะเช่นนั้นเริ่มจากปั้มไป บล๊อค ก่อนเลยครับ เพราะยังไงมันก็แรงตกเหมือนกัน
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

มีอีกแบบนึงครับที่ผมคิดไว้ ผมมีปั้ม 2ตัว 1.P500 2.P400 (ที่แถมมากับชุด 745)
                ผมจะว่างแบบนี้ครับ
                ปั้ม P500 -> การ์ดจอ 2ตัว -> หม้อน้ำ 2ตอน -> ปั้ม P400 -> Block CPU -> ถังพักน้ำ 2อัน -> ปั้ม P500
                แบบนี้จะดีป่าวครับ
                แต่ยังมีเหลือหม้อน้ำ 1ตอนอีกตัวไม่รู้จะใส่ดีป่าวครับ

Comment

ช่วยหน่อยครับกับ การวางแบบที่ 2

Comment

มาเก็บความรู้คับ

Comment

Originally posted by opvpqvqo View Post
                      มีอีกแบบนึงครับที่ผมคิดไว้ ผมมีปั้ม 2ตัว 1.P500 2.P400 (ที่แถมมากับชุด 745)
                      ผมจะว่างแบบนี้ครับ
                      ปั้ม P500 -> การ์ดจอ 2ตัว -> หม้อน้ำ 2ตอน -> ปั้ม P400 -> Block CPU -> ถังพักน้ำ 2อัน -> ปั้ม P500
                      แบบนี้จะดีป่าวครับ
                      แต่ยังมีเหลือหม้อน้ำ 1ตอนอีกตัวไม่รู้จะใส่ดีป่าวครับ
                      ไม่ลองแยกเป็น2ลู๊ปแบบตัวใครตัวมันเลยหละงับ ....

Comment

!!! เรามาดัน !!!

Comment

Originally posted by dears View Post
                          ไม่ลองแยกเป็น2ลู๊ปแบบตัวใครตัวมันเลยหละงับ ....
                          ขอบคุงครับ ผมก็ว่างั่น จะง่ายกว่าด้วย

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

มาเก็บความรู้

Comment

Working...
                              X