Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องเปลี่ยนซีพียูของ X31 ??? ไหนถูกไหนผิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องเปลี่ยนซีพียูของ X31 ??? ไหนถูกไหนผิด

คืองี้ครับผมสงสัยจังว่าเครื่องผม เบนคิว x31 มันเปรี่ยนเป็นซีพียูตระกูล T8100-T9500 ได้มั้ยครับ ??

พอดีผมถามเพื่อนของผมบางคนก็บอกว่าได้ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่เพื่อนผมบางคนกลับบอกว่าเปลี่ยนไม่ได้เพราะคนละ Socket กันระหว่าง ตระกูล L กับ T เขาบอกว่าซีพียูจะเล็กกว่าปกติเกือบ 50 เปอร์เซ็น อันไหนจริงอันไหนเท็จกันแน่สงสัยเหลือเกินครับ

ผู้มีความรู้ช่วยแถลงไขให้ผมกระจ่างทีครับขอบพระคุณครับ

ในcpu zมันเป็นsocket Pนะครับ
    ตามความเข้าใจ
    ผมเข้าใจว่าเปลี่ยนได้แน่นอนครับ^^

Comment

s41 ยังมีคนยัด T9 ใส่ไปเรย หุหุ

Comment

เปลี่ยนได้ครับ แต่ประกันก็สินสุดลงเช่นกัน ต้องดูว่าcpu อยู่ตรงไหน หากอยู่ในที่เปิดง่ายๆ ก็ไม่เป็นไรแต่หากอยู่ตำแหน่งยากๆต้องแกะออกทั้งฝา อาจมีปัญหาเรื่องประกันได้ครับ

Comment

จะแรงกันแล่วๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
            เปลี่ยนได้ครับ แต่ประกันก็สินสุดลงเช่นกัน ต้องดูว่าcpu อยู่ตรงไหน หากอยู่ในที่เปิดง่ายๆ ก็ไม่เป็นไรแต่หากอยู่ตำแหน่งยากๆต้องแกะออกทั้งฝา อาจมีปัญหาเรื่องประกันได้ครับ
            กำ

Comment

CPU Notebook กับ Cpu ของ PC เหมือนกันไหมครับ

ซื้อ ของ PC มาเปลี่ยนได้เลย หรือว่าต้องใช้สำหรับ notebook ครับ

Comment

Originally posted by finalbabe View Post
                CPU Notebook กับ Cpu ของ PC เหมือนกันไหมครับ

ซื้อ ของ PC มาเปลี่ยนได้เลย หรือว่าต้องใช้สำหรับ notebook ครับ
                ไม่เหมือนครับ

แต่ notebook ที่ใส่ cpu ของ pc มีอยู่ครับ แต่ไม่เอาเข้ามาขายในไทย

Comment

มันจะคุ้มกันเหรอครับ ตัวเก่าก็ประหยัดดีอยู่นะครับ ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีด้วย ช่วยกันประหยัดดีกว่า

Comment

Working...
                  X