Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอนอกเรื่องนิสนึงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอนอกเรื่องนิสนึงคับ

เรื่องก็มีอยู่ว่าบอร์ดของผมเป็น Micro ATX ถ้าผมใส่ 4870 คือจะพอดีกับสล๊อต pci ที่มี 2 ช่อง
    แต่ผมจะเปลี่ยนซิงค์ก็ต้องถอด ซาวด์การ์ด ออกคืออยากทราบว่าจะมีผลกับเกมที่เล่นหรือเปล่าคับ

มีผลแค่ระบบเสียงเท่านั้น FPS ไม่ตกแต่อย่างได
    ใช้ออนบอร์ดเล่นก็ได้ ยกเว้นแต่ต้องการเสียงดีๆอะนะ

Comment

ไม่มีหรอกครับ น้อยมากๆ จนไม่ต้องกังวล

จะ ทนได้หรอ จากไช้ซาวการ์ดมา ฟังออนบอร์ด อันนี้เรื่องเสียง น่ากังวลกว่า

Comment

ต่างกันมากไหมคับคือไม่เคยถอดเล่นเกมเลยปัญหาอยู่ที่พื่นที่ แล้วมันจะ suppot กับเกมหรือเปล่าคับ

Comment

ไม่มีผลกับเกมเลยครับ
          มีแต่เรื่องเสียงเท่านั้นที่แหละครับ จะรับได้มั้ยถ้าจะกลับไปใช้ออนบอร์ด

Comment

ขอบคุนมากๆคับ อีกนิสนึงระบบเสียงออนบอร์ดดีหรือเปล่าที่ว่าเป็นระบบ7.1คับ

Comment

มีระบบ 7.1 แต่ยังต่อกับลำโพง 2CH ก็ไม่ต่างกัน
              ซาวด์จะให้เสียงที่ดีกว่าครับ

Comment

ซาวด์ที่ว่าคือการ์ดใช่ไหมคับ

Comment

Working...
                X