Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครลองเล่น COD4 server { S T A R T Z } ใหมแล้วบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครลองเล่น COD4 server { S T A R T Z } ใหมแล้วบ้างครับ

MOD>> AW , AW4

ใครเล่นแล้วบ้างครับ

Lv เริ่มใหม่หมดนะครับ เลือกอาวุธ Peak ได้ตามสเบยเลย

...... ขอทราบฟามเห็นหน่อยครับ ชอบกันป่าว

สำหรับผมนี่ ไม่ค่อยชอบแบบนี้ (ผมไม่ไ่ด้ว่าไม่ดีนะครับ) ผมเล่นไม่หนุกเลย(ผมเองนะ)

ชอบแบบเดิมมากกว่า เล่นเพื่อเก็บ xp เรื่อยๆ .....

... ผมยังชื่นชมและขอบคุณเจ้าของ sv อยู่เสมอๆ ที่ทำให้พวกผมมีที่เล่นกัน

และยังติดตามต่อไปเรื่อยๆ .... ครับ

เล่นแบบ TDM มันส์ที่สุดแระ

Comment

TDM ไม่ชอบอ่ะ ยิงอย่างเดียวไม่ค่อยมัน
      ชอบ Tactical Mode มากกว่าครับ

Comment

ผมชอบเซเวอร์นี้อะน่ะครับ ผมมีเวลาน้อยไปเล่นเซเวอร์ของ new eraมา แบบhard มันไม่ไหวอะครับเน้นซุ่มกันเกินไปยิงมั่วๆก็โดนละบางทีสมจริงเกินไปบางทีผมไม่สนุกอะครับ บางทีตายรอนานอีก เลยมาเล่นที่นี่แทนไปก่อน ชอบเซเวอร์นี้มากๆ

Comment

ก็ดีปิดสัญญาณตอนยิงโดนลงลื่นขึ้นเยอะ
          นิวอีร่า hardcore ก็มันส์ถ้าไม่เล่น โหมด S&D เพราะ ตายง่ายแล้วยังต้องนั่งรอนานอีก

แต่ชอบ สตาร์ อันเดิมเปิด FF มากกว่า

Comment

S&D มันน่าเบื่อมากๆสำหรับผม เลยย้ายมาเล่น เซเวอร์นี้แทนnew era และช่วงนี้เพราะไม่มีเวลารอนานเวลาตาย นอกจากเสาร์อาทิตย์ถึงจะไปเล่น new era ละช่วงนี้

Comment

Originally posted by pheet View Post
              S&D มันน่าเบื่อมากๆสำหรับผม เลยย้ายมาเล่น เซเวอร์นี้แทนnew era และช่วงนี้เพราะไม่มีเวลารอนานเวลาตาย นอกจากเสาร์อาทิตย์ถึงจะไปเล่น new era ละช่วงนี้
              มิน่าหายไปเลยนะ pheet เราก็ไม่ชอบ hardcore เหมือนกัน ซุ่มกันเป็นอาชีพเลย โหมดนี้ใครยกปืนยิงได้ก่อนได้เปรียบครับเพราะกระสุนแรง ไม่ต้องลุ้นระครับว่าจะวิ่งหนีพ้นแถมพวก ramdom fire อีกเกียจจิงๆยิงมั่วๆ โดนเราตายซะงั้น

Comment

โดยส่วนตัวชอบโหมด HC มากๆ เพราะวัดกันไปเลยว่าใครเร็วกว่า เล่นโหมดปกติยิงสู้ไม่ไหว เคยเจอบ่อยๆ ยิงโดน 3 นัดไม่นอน แต่โดนมีดสวนทีเดียวนอน บางทีก็โดนยิงสวนมา 1-2 นัดก็นอนแระ

Comment

Originally posted by otomo View Post
                  มิน่าหายไปเลยนะ pheet เราก็ไม่ชอบ hardcore เหมือนกัน ซุ่มกันเป็นอาชีพเลย โหมดนี้ใครยกปืนยิงได้ก่อนได้เปรียบครับเพราะกระสุนแรง ไม่ต้องลุ้นระครับว่าจะวิ่งหนีพ้นแถมพวก ramdom fire อีกเกียจจิงๆยิงมั่วๆ โดนเราตายซะงั้น
                  Otomo ผมเอง KOM เพิ่งสมัครบอร์ด OCZ นะ
                  ขอพูดอะไรนึดนึง หลังจากที่เล่น Normal กะ Hardcore มานานพอสมควร ผมคิดว่าโหมด Hardcore
                  น่าจะเป็น Easy Mode แล้วโหมด Normal เป็น Hard Mode มากกว่านะครับ
                  เหตุผลเพราะ HC โดนกระสุนแค่Shotแรก ก็ล่วงแล้ว ซึ่งถ้าเราเทียบกับแบบ Single Player ก็เป็นโหมด Easy ครับ แต่ Normal โหมดนี่ กว่าจะยิงกันตายต้องจังหวะเหมาะๆแบบเต็มๆถึงจะร่วง แบบว่าฝ่ายตรงข้าม Sprint วิ่งผ่าน ก็ไม่สามารถเก็บได้ลง(ยกเว้น Sniper)
                  มาที่ HC ไม่มีเป้ากับแผนที่นั้น ทำผมปวดกะบาลเหมือนกัน โดยเฉพาะไม่มีเป้าเนี่ย แต่ช่วงแรกๆที่ผมเล่น
                  HC นั้นผมก็ชอบนะแปลกดี แต่เล่นนานๆชักเซ็งเหมือนกัน เหมือนอย่างที่ Otomo บอก มี Legendary
                  Camper เยอะดี 55 ถือ LMG นั่ง Camp ก็เพลินเค้าหล่ะครับ
                  อีกอย่าง คนเยอะผมชักเล่นไม่สนุกแล้วหละ(Serve New Era 1) ข้างละ 14-16 ผมว่าเยอะเกินไป วิ่งมั่วไปหมด(พวก Camp ชอบนัก) บางทีก็วิ่งอัดกันบ้างแน่นตรงช่องประตูบ้าง
                  เห็นแล้วอนาถ วิ่งออกไม่ทันโดนระเบิดกันยกแก็งก็มี
                  ผมเล่นกันข้างละไม่เกิน 10-12 กำลังดีหรือข้างละ 6-7 คนสุดยอดครับ (คงยาก)

บ่นแค่นี้หล่ะ

Comment

Originally posted by KOMMAND View Post
                    Otomo ผมเอง KOM เพิ่งสมัครบอร์ด OCZ นะ
                    ขอพูดอะไรนึดนึง หลังจากที่เล่น Normal กะ Hardcore มานานพอสมควร ผมคิดว่าโหมด Hardcore
                    น่าจะเป็น Easy Mode แล้วโหมด Normal เป็น Hard Mode มากกว่านะครับ
                    เหตุผลเพราะ HC โดนกระสุนแค่Shotแรก ก็ล่วงแล้ว ซึ่งถ้าเราเทียบกับแบบ Single Player ก็เป็นโหมด Easy ครับ แต่ Normal โหมดนี่ กว่าจะยิงกันตายต้องจังหวะเหมาะๆแบบเต็มๆถึงจะร่วง แบบว่าฝ่ายตรงข้าม Sprint วิ่งผ่าน ก็ไม่สามารถเก็บได้ลง(ยกเว้น Sniper)
                    มาที่ HC ไม่มีเป้ากับแผนที่นั้น ทำผมปวดกะบาลเหมือนกัน โดยเฉพาะไม่มีเป้าเนี่ย แต่ช่วงแรกๆที่ผมเล่น
                    HC นั้นผมก็ชอบนะแปลกดี แต่เล่นนานๆชักเซ็งเหมือนกัน เหมือนอย่างที่ Otomo บอก มี Legendary
                    Camper เยอะดี 55 ถือ LMG นั่ง Camp ก็เพลินเค้าหล่ะครับ
                    อีกอย่าง คนเยอะผมชักเล่นไม่สนุกแล้วหละ(Serve New Era 1) ข้างละ 14-16 ผมว่าเยอะเกินไป วิ่งมั่วไปหมด(พวก Camp ชอบนัก) บางทีก็วิ่งอัดกันบ้างแน่นตรงช่องประตูบ้าง
                    เห็นแล้วอนาถ วิ่งออกไม่ทันโดนระเบิดกันยกแก็งก็มี
                    ผมเล่นกันข้างละไม่เกิน 10-12 กำลังดีหรือข้างละ 6-7 คนสุดยอดครับ (คงยาก)

บ่นแค่นี้หล่ะ
                    หวัดดีครับพี่ kom หุหุ คนเยอะโคตรมั่วแหละครับ วิ่งผ่านไปผ่านมา งงสุดๆ เอามีดจิ้มเขาก็เยอะโดนเขาจิ้มก็เยอะเพราะมันมั่ว วิ่งสวนมาไม่รู้ใครเปงใครตกใจก็มีดไว้ก่อนเลย 555

Comment

คนกันเองทั้งนั้นเลยไม่ว่าจะ otomo หรือ kom เหอๆผมขอเล่นstarzapไปก่อนละกันครับเบื่อการซุ่มอะน่ะ

starzap รู้สึกว่าเพื่อนจะยิงเคมอร์เราไม่ได้ด้วยชอบตรงนี้จริงๆ

Comment

Originally posted by pheet View Post
                        คนกันเองทั้งนั้นเลยไม่ว่าจะ otomo หรือ kom เหอๆผมขอเล่นstarzapไปก่อนละกันครับเบื่อการซุ่มอะน่ะ

starzap รู้สึกว่าเพื่อนจะยิงเคมอร์เราไม่ได้ด้วยชอบตรงนี้จริงๆ
                        ครับ pheet เอิ้กๆๆ เดี๋ยวผมอาจจะไปเยี่ยมบ้างที่ starzap

Comment

ส่งให้แล้วน่ะครับ kom ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ก็ตามนี้เลย
                          http://www.212cafe.com/boardvip/view...&page_limit=50

Comment

ส่งให้แล้วน่ะครับ kom

Comment

ได้แล้วก๊าบบบบบบบ
                              Thank เด้อ

Comment

Working...
                              X