Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ไดรเวอร์กราฟฟิกการ์ด ATI (ATI Catalyst) Last Update: 13-Aug-07

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระทู้ไดรเวอร์กราฟฟิกการ์ด ATI (ATI Catalyst) Last Update: 13-Aug-07

กระทู้นี้ อัพเดทเกี่ยวกับไดรเวอร์ล่าสุด ของกราฟฟิกการ์ด ATI ทุกตระกูล
    พร้อมเปิดให้พูดคุยในการใช้งานของเวอร์ชันต่างๆ ตามอัธยาศัย

ลิงค์ดาวน์โหลดไดรเวอร์ ATI ทุกตระกูล :
    http://ati.amd.com/support/driver.html

ไดรเวอร์ ATI Catalyst สำหรับ Windows XP เวอร์ชันล่าสุด

Radeon ทุกตระกูลบนเครื่อง Desktop
    ATI Catalyst เวอร์ชัน 7.8
    13 ส.ค. 2550

ไดรเวอร์ ATI Catalyst สำหรับ Windows Vista 32-bit เวอร์ชันล่าสุด

Radeon ทุกตระกูลบนเครื่อง Desktop

ไดรเวอร์ ATI Catalyst สำหรับ Windows Vista 64-bit เวอร์ชันล่าสุด

Last edited by spin 9; 14 Aug 2007, 13:07:46.

ทำไมเวลาปรับ brightness ในตัวพาแนลมันแล้วเวลาออกจากเกมบางเกมเช่น hl พอออกจากเกมแล้วมันไม่จำค่าความสว่างตามเดิมบางครั้ง รีเครื่องค่าความสว่างก็เด้งตลอด

ผมยังหาทางแก้ไม่ได้เลย สุดท้ายต้องลาจาก ati เพราะไดรว์เวอร์ปัญญาอ่อน

จบข่าว

ปล. ใครเป็นแบบบเดียวกันบอกด้วยนะ lcd มันสว่างโล่เลยถ้าเราลดในเครื่องแล้วต้องลดที่ driver มันด้วย

Comment

ขอบคุณกั๊บท่าน ^^"

พึ่งเปลี่ยนมาใช้ ATI
      ขอบอกว่าติดใจกะคุณภาพของภาพมั่กๆ ^^
      แถม oc ได้ในไดรเวอร์เลยอีกด้วย
      ยังไม่พอ ยังมีฟังก์ชั่น oc แบบออโตให้อีกตะหาก

ตอนนี้กลายเป็นสาวกสีแดงไปละครับ 55+

Comment

ไม่เอา โอเมก้ามาลงไว้มั่งอะคับ..

Comment

NGO ATI MOD Driver

Comment

Originally posted by Zepia View Post
            ขอบคุณกั๊บท่าน ^^"

พึ่งเปลี่ยนมาใช้ ATI
            ขอบอกว่าติดใจกะคุณภาพของภาพมั่กๆ ^^
            แถม oc ได้ในไดรเวอร์เลยอีกด้วย
            ยังไม่พอ ยังมีฟังก์ชั่น oc แบบออโตให้อีกตะหาก

ตอนนี้กลายเป็นสาวกสีแดงไปละครับ 55+
            แรงไม่แรง เอาสีแดงๆไว้ก่อนงับ.. อิอิ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
              มาอย่างแรงแดงๆ มาเลยนะพี่...

Comment

อยากได้โปรแกรมวัดอุณหภูมิของ ATI

ผมใช้ ATI X1600 Pro 256 MB อยากได้โปรแกรมที่มีวัดอุณหภูมิของการ์ดจออ่ะคับ ไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมไรครับ โหลดที่ไหนคับ

Comment

Originally posted by ziotics View Post
                  ผมใช้ ATI X1600 Pro 256 MB อยากได้โปรแกรมที่มีวัดอุณหภูมิของการ์ดจออ่ะคับ ไม่ทราบว่าต้องใช้โปรแกรมไรครับ โหลดที่ไหนคับ
                  - ATITool
                  - Riva Tuner

Comment

ขอบคุณท่าน Spin9 มาก ๆ ครับ

Comment

ของเขาดีจริงๆเรื่องความสวยงามต้องยกนิ้วให้ สาวกATIครับผม^^

Comment

หาที่วัดอุณหภูมิการ์ดจอ

Originally posted by spin 9 View Post
                        ผมติดตั้งโปรแกรมทั้ง 2 ตัวแล้วครับ ผมยังหาที่วัดอุณหภูมิของการ์ดจอไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบการ์ดจอผมมีฟีเจอร์วัดอุณหภูมิ หรือป่าวคับ ผมใช้ Asus X1600 PRO

Comment

Originally posted by ziotics View Post
                          ผมติดตั้งโปรแกรมทั้ง 2 ตัวแล้วครับ ผมยังหาที่วัดอุณหภูมิของการ์ดจอไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบการ์ดจอผมมีฟีเจอร์วัดอุณหภูมิ หรือป่าวคับ ผมใช้ Asus X1600 PRO
                          ถ้า 2 โปรแกรมนี้ยังอ่านไม่ได้แสดงว่าการ์ดไม่มีเซนเซอร์วัดละครับ

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                            แรงไม่แรง เอาสีแดงๆไว้ก่อนงับ.. อิอิ
                            สีแดงสู่ ๆ ครับ

รวมด้วยครับ พึ่งย้ายมาเป็น ATI เหมือนกันหลังจากเล่น NVIDIA มา 4 ตัว งงนานพอสมควร กับไดร์เวอร์

หุหุหุ

Comment

Ati โล๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X