Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ NB นน. ไม่เกิน 2kg ในงบ 40000 บาทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ NB นน. ไม่เกิน 2kg ในงบ 40000 บาทครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ ให้เพื่อนครับ

ใช้งาน photoshop แบบลื่น ๆ นะครับ

spec ที่อยากได้

cpu T8xxx
    การ์ดจอแยกต่างหาก
    น้ำหนักไม่เกิน 2kg

อื่น ๆ พอประมาณครับ

เพื่อนผมไม่อยากได้ ACER ครับ

อยากถามเพิ่มเติมครับ การ์ดจอแยกกับ intregrated จาก intel ใช้งาน photoshop จะลื่นพอ ๆ กันมั้ยครับ

แล้วก็การ์ดจอจาก intel เล่นเกมส์เป็นยังไงบ้างครับ เผื่อลงเกมส์แก้เซ็งครับ เทียบกับ nvidia ati ได้ประมาณรุ่นไหนครับ ตัว X3100 (ใช่รึเปล่า)

Presario B1260TU
    Satellite M800-E332T
    Compaq 2210b

ทั้งสามรุ่น ออนบอร์ดในรหัส T8100

การ์ดแยกไปลองดู
    dell xps 1330 ไม่รุ้จะได้ T8xxx หรือเเปล่า
    ผมว่าน่าจะได้ T5750@2.0 (ก็แรงแล้วนา)// GF8400GS

Comment

มีแต่ของเกิน 2 โล อ่ะ

เพราะถ้า 13 นิ้ว [พวกไม่เกิน 2 โล] จะได้พวกออนบอร์ด ไม่ก็ 8400 gs

F8Sn-4P03C---T8100--2GB--250GB--9500M GS DDR2--VISTA---39.9K+

หาร้าน freevat เอา

แม้จะหนัก แต่เล่นเกมส์แก้เซ็งได้หลายเกมแน่นอน [เห็นว่ามาจากบอร์ดเกม]

Comment

เอ่อ 2.6kg นะ

34.0 x 24.4 x 3.72 cm
        2.59kg(with 6-Cell Battery)

ถ้าเอาต่ำกว่านี้ ก็ตาม คห. 2

Comment

**

Comment

PHOTOSHOP มันต้องใช้การ์ดจอ ด้วยหรือเปล่า อยากรู้เหมือนกัน

แค่ cpu แรง ๆ กะ ออนบอร์ด ไม่ไหวหรอครับ

Comment

รอเบนคิวx31ล็อตใหม่คับt8100กาดจอ8600GT นำหนัก1.6โล

Comment

Originally posted by Yong_Yee View Post
                PHOTOSHOP มันต้องใช้การ์ดจอ ด้วยหรือเปล่า อยากรู้เหมือนกัน

แค่ cpu แรง ๆ กะ ออนบอร์ด ไม่ไหวหรอครับ
                ไหวครับ แต่เขาเน้นเล่นเกมส์ด้วยก็เลยจัดไปอย่างนั้น

ให้ดีเปลี่ยน HDD เป็น 7200 rpm ด้วยจะดีครับ

เพราะเป็น PC งานพวกนี้เขาต่อ raid กันครับ

Comment

ขอบคุณความเห็นของทุก ๆ ท่านมาก ๆ เลยครับ

Comment

Originally posted by tgst View Post
                    มีแต่ของเกิน 2 โล อ่ะ

เพราะถ้า 13 นิ้ว [พวกไม่เกิน 2 โล] จะได้พวกออนบอร์ด ไม่ก็ 8400 gs

F8Sn-4P03C---T8100--2GB--250GB--9500M GS DDR2--VISTA---39.9K+

หาร้าน freevat เอา

แม้จะหนัก แต่เล่นเกมส์แก้เซ็งได้หลายเกมแน่นอน [เห็นว่ามาจากบอร์ดเกม]
                    ส่วนตัวที่ PC ไว้เล่นเกมส์แล้วครับ ที่มาหา NB คือจะหาให้เพื่อนน่ะครับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                      รอเบนคิวx31ล็อตใหม่คับt8100กาดจอ8600GT นำหนัก1.6โล
                      เห็นด้วยครับ

Comment

Working...
                      X