Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock Wolfdale

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock Wolfdale

อยากรู้ว่าบอร์ดรุ่นนี้ SATA มี NCQ ป่าวคับ และอีกอย่างผมใช้ celeron 430+ddr2 667 2GB single แต่เทสความเร็วแรมบน everest ได้แค่ 4600 MB/s เอง มันน่าจาได้ 5000ขึ้นอะคับ ผมปรับอาไรผิดป่าว แนะนำด้วยคับ
    Last edited by adminpk2530; 23 Jul 2008, 00:07:57.

NCQ มันเป็นเรื่องของHD

celeron 430+ddr2 667 2GB single อ่อนไปนิด OC ซักหน่อยช่วยได้...

ผมปรับอาไรผิดป่าว -- ปรับไรไปบ้างล่ะครับ..

Comment

บอร์ดที่จะรองรับ NCQ ต้องเป็นบอร์ดที่มีฟังก์ชัน AHCI ครับ ถึงจะใช้งาน NCQ ได้ อิอิ

เวลาจะใช้งานต้องไปปรับที่ไบออสให้เป็น AHCI แล้วลงวินโดว แต่รู้สึกว่าต้องใช้ Driver ตอนลง วินโดวด้วย

Comment

Working...
      X