Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมCPU+แรมไม่นิ่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมCPU+แรมไม่นิ่ง

CPU AM2+ 5000+BE 250x12 ไฟ1.4 3000 MHZ
    แรม 2x2 Pk บัด 800 ลากไป 1000 ไฟ1.9 5-5-5-15
    แมนบอดร์ GigaByte GA-MA790X-DS4
    ควรทำไงคับ
    นิ่งนี้คือเราเปิด cpu-zขึ้น บัด cpu ต้องนิ่งที่3000 MHZใช่เปล่า ไม่มีขึ้นลง แบบ3000.3-3000.0
    ถ้านิ่ง3000 MHZ ไม่มีขึ้นลง ถือว่าสเถียนเปล่า แต่ของผมมันขึ้นๆลงๆตลอด ทำไงดีคับ

ก็ปกติหนิขึ้นๆลงๆไม่มาก แสดงว่าเพิ่มเคยใช้ CPUZ ซินะ ^^"
    สเถียนก็คือ run 100% นานๆแล้วไม่มีอาการค้าง หรือ ผ่านทุก Test

Comment

นิ่งคือ ผ่านทุกการทดสอบครับ

ไม่เกี่ยวกับที่มันวิ่งขึ้นวิ่งลง......อันนั้นมันเทคโนโลยีประหยัดพลังงานของแต่ละค่ายเค้า(มั้ง)

Comment

CPU-Z ตรง Core Speed มันวิ่งขึ้นๆ ลงๆ นิดนึงใช่มั้ยครับ ผมว่าปกตินะขนาดเดิมๆไม่ได้คล็อกมันยังวิ่งเลย
        ที่ว่านิ่งๆ กันคงหมายถึงว่าเวลารันโปรแกรมทดสอบหรือใช้งานจริงต่างๆ แล้วมันไม่ค้าง ,ไม่ BSOD ,ไม่รีสตาร์ทนะครับ.

Comment

เดี๋ยวก็ชิน

Comment

Working...
          X