Announcement

Collapse
No announcement yet.

Super PI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Super PI

หลังจากที่ปรับค่าoverclockก็เลยลองเทสความเสถียรดูโดยเริ่มจากรันSuper PI 32m 2หัวผ่านสบายๆ
    แล้วก็ต่อด้วยorthosอีก1ชม.ก็ผ่านจากนั้นผมก็เทส3Dmarkต่างๆแล้วก็ใช้งานปกติเข้าเน็ทเล่นเกมส์
    จากนั้นก็restartเครื่องแล้วเลยลองรันSuper PI32m 2หัวอีกครั้งปรากฏว่าไม่ผ่านซะงั้นผมก็เลยปิดแล้วลองรันใหม่ครั้งที่2ก็ไม่ผ่านอีกเลยลองครั้งที่3กลับผ่านคับ
    เลยอยากถามความเห็นท่านอื่นดูว่ามันถือว่าเสถียรมั้ยคับ

ผมเดาว่าไม่ความร้อนก็ไฟดร็อป ....

Comment

ดันๆ

Comment

แหมมมม .... ก็รบกวนลงรายละเอียดเพิ่มเติมอีกหน่อยไม่ได้เหรองับ
        สเป็กที่ใช้ ปรับไฟยังงัยมั้ง ความร้อนเป็นงัย
        หากอยากได้คำตอบที่เครียร์และรวดเร็ว จัดมาให้เต็มสูบเลยงับ ไม่งั้นคงนั่งเดากันได้เรื่อยๆแน่นอน หุหุ

Comment

สเป็กตามลายเซ็นอันแรกคับ
          E8200
          P5K
          OCZ 2G 800 4 4 4 15
          EN8800GT
          silencer 470W
          cpu 8*475 1.5v
          ram 475 5 5 5 15 2.2V
          pll cpu 1.5v
          nb 1.25v
          Last edited by hurahara; 3 Dec 2008, 16:28:08.

Comment

เพิ่มเติมนะ
            Last edited by hurahara; 3 Dec 2008, 16:28:08.

Comment

คอนฟิคเข้าเท่า ตรงตามสเต็ป แทบไม่มีอะไรให้ติ .... แต่ถ้าเป็นผมจะลองไล่ PLL ลงอีกหน่อย ขยับ NB ขึ้นอีกนิด หุหุ

ความคิดเห็นส่วนตัวก็ยังยืนคำเดิมแหละงับ เพิ่มมาอีกหน่อยก็เรื่อง OS เอ๋อนี่แหละงับ

Comment

ขอบคุณคับเดียวจะค่อยๆลองปรับดูคับ

Comment

Working...
                X