Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดผมก็พา 4000+ ไปเจอเนื้อคู่ ซะที อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดผมก็พา 4000+ ไปเจอเนื้อคู่ ซะที อิอิ

หลังจากโละ NF6P ไฟตัน ดันไปไม่ถึงไหน เครียดๆๆๆ เจงๆๆๆ
    จึงสืบเสาะหาคู๋ใหม่ให้เจ้า 4000+ พาไป 3.0 จนได้ .........นี่เลย
    >>>>> GIGABYTE GA-MA78GM-S2H ดูดีสุดนะผมว่า..แต่
    หลังจากที่ซื้อมา ดันยังไงก็ไม่ไป น่าจะเปงเพราะแรม Kingsตัน นี่เอง
    ไปติดอยู่แค่2.9 - -* วูบตลอดทำไงดีหว่า ไอ่เราอุตส่าห์ซื้อบอร์ดใหม่ก็แล้วนะ
    จึงลงทุนควักกะเป๋ายัดแรมใหม่ซะเลย งานนี้ไม่ถึงให้รู้ไป อ่ะโชะๆๆๆๆ 3.0 MHz
    จนได้ เหอๆ ปรับมั่วน่ะนะ ค่า HT ยังน้อย แรมก็ยังเปงโอโต้ ตัวxก็ไม่ได้ปรับ
    เพิ่มไฟ + บัส ยั่งเดียวเลย ไม่ค่อยรู้เรื่อง OC เท่าไหร่ ยังไงเพิ่มเติมชี้แนะด้วยนะคับ
    ปล.ไม่ได้รับค่าโปรโมตนะคร้าบบบ แบบว่าเผื่อมีครายกำลังเล็งๆชิฟ 780 อยู่ อิอิ

ผมก็ใช้ GIGABYTE GA-MA78GM-S2H กับ 4800+ ลากไป 3.0 ลองปรับเองเมื่อเช้านี้ ตินนี้กำลังใช้ orthos อยู่ครับ

Comment

โดนไปหลายบาทนะเนี้ย กว่าจะได้มาอีก 100MHz อิอิ

Comment

as-rock จงเจริญ

Comment

ถ้างบพออยากแรงก็สบายงับ แต่ถ้างบจำกัดก็ไม่แน่เปลี่ยน 2.9 ไป 3G ดูมันยังไงๆ อยู่งับ

Comment

แรงเลย

Comment

อิอิ น่าอิจฉาครับ อยากลากมั่งจังแต่ไม่มีตังซื้อซิงค์

Comment

SS+

Comment

ผว่า 2.9 ก้อแรงแล้ว อิอิ

Comment

ดันไป แด่ความพยายาม

Comment

2.9 หมายถึงว่า ได้ GAMA78 มางับมานถึงได้อะคับ
                      ตอน NF6P มานไม่ถึงไหนเลย 2.6 ก็วูบแระ
                      ทั้งนี้ทั้งนั้นน่าจะเป็นที่แรม Kingston อ่ะมั้งคับ
                      พอเปลี่ยนแรมปุ๊บดัน 3.0ได้เฉยเลย อิอิ
                      ยังไม่กล้าไปต่อ ไว้ว่างๆอิกสักวัน นั่งลองดูใหม่

Comment

อย่างนี้ต้องโฆษณาแรมสิ

Comment

ถ้าตั้งธงไว้3Ghz ซื้อx2 6000 กับบอร์ดตัวล่ะ1500มาเลยคับ ถูกดี

เห็นมันหนีกันไม่เท่าไหร่ ใช้3600 ก็3Ghz / ใช้4000 ก็3Ghz / ใช้4600 ก็3Ghz / ใช้4800 ก็3Ghz

ถ้าคิดจะลาก เอา3600มาลาก ยังน่าเล่นกว่าคับ ว่าจะย้ายค่ายไปอินเทล ขอแตะ4Ghz มั่ง กะamdคงไม่ไหว

แต่ถ้าเล่นต่อไป ผมว่าไม่น่าจะเกินเอื้อม กับ3600 ที่จะลากไป3.3-3.4Ghz เพราะแค่ลาก3Ghz แรมก็ยังเหลือๆให้ลากต่อได้อีก

หาบอร์ดที่จ่ายไฟดีๆสักตัว ที่จ่ายไฟดีกว่าAs-rock ไว้อัดไฟก็แค่นั้น เล็ง ABIT กะ DFI เอาไว้เหมือนกัน อิ อิ

Comment

สมัยก่อนที่ผมใช้ 4000+ กับ nf6g ก็พาไป 3Ghz แบบเสถียรๆำได้นะ อยู่ที่ cpu ด้วยมั้ง

Comment

ของแรง

Comment

Working...
                              X