Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์ Acer จะรับเคลมมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศูนย์ Acer จะรับเคลมมั้ยครับ

คือเปิดฝาเครื่องเพื่อ เอา HDD Hitachi ออกมามาดูวอย

แต่สติ๊กเกอร์ใต้เครื่องมันขาดไปแล้วล่ะ เพราะต้องใช้คัตเตอร์กรีด

ส่วนตัวเครื่องจริงๆ ประกันก็เกือบๆปีละ

ทางศูนย์ Acer จะรับเคลมหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่...

ผมจะเอาไปเคลมที่ไหนดี มันไม่มีวอยเลย เซ็งมาก

เคลมได้
    ถ้าขาดไม่น่าเกลียดมาก
    อันนี้เครื่องที่ใช้อยู่ ใส่แรมเพิ่มเอง (แต่จะหมดประกันอีก 3 เดือน ละ ^^")

Last edited by TWK.; 23 Jul 2008, 09:03:58.

Comment

รับไม่รับก็ต้องลองเอาไปดูกันละหล่ะครับ หุหุ ของแบบนี้ต้องลอง

Comment

เห็นหลายท่านบอกว่ารับนะคับ ส่วนผมเองเคยถาม acer เกี่ยวกับการประกัน เค้าบอกว่าดูจาก s/n เป็นหลัก แล้วก็ใบเสร็จ(ถ้ามี) เพราะส่วนใหญ่ประกันจะเริ่ม run จากทาง acer เมื่อของออกจากเค้าไม่ใช่จากร้าน ถ้าไม่มีใบเสร็จ(แบบผมเพราะซื้อจากคนในบอร์ด) ก็อาจจะลำบากหน่อยถ้าไปมีปัญหาช่วงใกล้หมดประกัน

ของผมยังไม่ขาดเลย เพราะไม่ได้แงะออกมาดู ram ก็ 2 G มาอยู่แล้ว 1x2G ด้วยมีช่องเหลือให้เพิ่มได้อีก แต่ไม่อยากเสียตังเพิ่ม + การใช้งานที่เอา nb มาใช้ของผท 2 G ก็เพียงพอแล้ว ใช้แค่ดูทีวี อัดรายการเวลาไม่อยู่บ้าน 2 G เหลือเฟือเลย แต่ต้องลง windows ใหม่เองหมดเพราะ win ที่มาจาก acer มีติดโแรแกรม cyberlink power producer มาด้วยทำให้มีปัญหากับ tv tuner ที่ซื้อมาใช้

Comment

Working...
        X