Announcement

Collapse
No announcement yet.

กะลังจะไปซื้อบอร์ดตัวใหม่ อยากถามความเห็นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กะลังจะไปซื้อบอร์ดตัวใหม่ อยากถามความเห็นครับ

ตอนนี้ผมใช้ E8400 อยู่ การ์ด ECS 8800GT ASUS P5K บอร์ดตัวนี้รองรับแค่ PCI-Ex 1.02 วันอาทิตย์นี้จะไปซื้อบอร์ดใหม่น่ะครับเลยอยากทราบความเห็นว่าตัวใหนเหมาะ
    1. ASUS P5Q-E ชอบเพราะรูปร่างมันสวยอ่ะคับ เหอๆๆ ไม่มีเหตุผลรัย แต่ก็เลือกตรงที่ PCI-Ex 2.0 น่ะครับ
    2. ASUS P5Q-Delux ชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าหรูหรา ชอบเหมือนกัน
    3. ASUS P5N-T Delux ชิป nVidia 780i อันนี้ชอบมากอยากใช้ชิปเอ็นวิเดียแต่ราคาแพงโค...ร...
    4. หรือจะใช้ชิป X38 ดีครับ

น่าเล่นทั้งนั้น เอาตามงบไปแระกันครับ ^ ^

Comment

ซื้อมัน 4 ตัวเลย

Comment

ซื้อของผมไหมคับ อิอิ

Comment

มีงบเท่าใหร่

Comment

มีงบ 7000 คับ เต็มที่ 8000

Comment

1. ตัดไป
              2. แรง สวย
              3. หายยาก บอร์ด SLI เห็นว่าร้อน
              4. X38 แรงสู้ P45 ไม่ได้ P45 ใหม่สุด แรงกว่า (ถ้าเป็น X48 นี้ OK)
              จากการวิเคราะห์แล้ว 2. ASUS P5Q-Delux แหล่มสุด

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                ซื้อของผมไหมคับ อิอิ
                เกรียนจริงๆ

Comment

ขอบคุณครับ มีเวลาตัดสินใจอีกสองวัน x38 แรงสู้ P45 ไม่ได้เหรอคับ พึ่งรู้นะเนี่ยเพราะลังเลอยู่จะเล่น X38 หรือ P45 ดี
                  Last edited by skyline_008; 23 Jul 2008, 10:38:58.

Comment

ตอนนี้เล่น P45 กับ X48 ดีที่สุดครับ

Comment

Working...
                    X