Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา windown boot manager ออกไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา windown boot manager ออกไงคับ

คือว่าผมลง OS 2 ตัว XP+VISTA แล้วคราวนี้เพื่อนมันฟอแมทไดรฟ์ที่ลงวิสต้าออก แต่ตอนบู๊ดมันยังขึ้น windown boot manager อยู่ จะไห้มันบู๊ทXP เลยโดยไม่ตร้งกดตรงนี้ทำอย่างไรหรอคับ

คลิ๊กขวาที่ My Computer เลือก Property เลือกแท็บ Advanced ที่หัวข้อ Startup and Recovery คลิ๊ก Setting ในช่อง Default operating system คลิ๊กเลือก OS ที่ต้องการใช้แล้วเอาติ๊กในบ๊อกซ์ Time to display...ออกทั้ง 2 ช่อง คลิ๊ก OK
    Attached Files

Comment

ไม่ได้อะคับ

Comment

ไคทำได้ช่วยหน่อยคับ...............

Comment

อันนี้ได้ไหมหงะ
          Attached Files

Comment

ขอคุณท่านที่เข้ามาตอบมากๆเลยคับ....แต่ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ รันเข้าXP ใส่แผ่นวิสต้า รันคำสั่งแล้ว หายบู๊ทเข้าวินโดวเปนปกติสุขแล้วครับ....คริคริ

Comment

ขอคุณท่านที่เข้ามาตอบมากๆเลยคับ....แต่ตอนนี้แก้ได้แล้วครับ รันเข้าXP ใส่แผ่นวิสต้า รันคำสั่งแล้ว หายบู๊ทเข้าวินโดวเปนปกติสุขแล้วครับ....คริคริ กว่าจะได้

Comment

Working...
              X