Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ VS 4850 ศึกสะท้านโลกา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมว่านะ.........ตามบุญตามกรรม
    ตามมีตามเกิด
    ตามเงินในกระเป๋า ละกัน มีเยอะก็ไล่ซื้อมันให้หมดเรยอันไหนมาใหม่

แสรด.........ซีรี่์ 9 นี่เน่าสุดละมั้งเนี้ย เหอๆ

Comment

• Originally posted by Ajuiy View Post
      งั้น...ถ้าไม่มี user คิดเหรอว่า Microsoft มันจะได้ขาย
      พระเอกตัวจริงน่าจะเป็น user นั่นก็คือ พวกเรามากว่า
      user ก็ยังใช้ของเถื่อนกันต่อไป จน Microsoft เลิกขาย xp

Comment

• กินกันม่ะลงแฮะ

Comment

• ตกลงมันเท่าไหร่กัน GF9800GTX !!!! อยากรู้ จะได้เปลี่ยนใจเอา (ไม่เอา HD4850แว้ว)

Comment

• Originally posted by automation View Post
            user ก็ยังใช้ของเถื่อนกันต่อไป จน Microsoft เลิกขาย xp
            user ก็ยังใช้ของเถื่อนกันต่อไป แต่ MS ก็ยังรวยที่สุดในโลกอยู่ดี

Comment

• Originally posted by Ajuiy View Post
              user ก็ยังใช้ของเถื่อนกันต่อไป แต่ MS ก็ยังรวยที่สุดในโลกอยู่ดี
              ขนาดเราเล่นของเถื่อนมันยังรวยโคดๆ เลยครับ

Comment

• dun

Comment

• GTX+ ก็ประมาน 6500

Comment

• ขุดขึ้นมาทำไมกันล่ะหนิ - -

Comment

• แล้วในรูปแทนตัวอ่ะครับขุดมาจากไหน

Comment

• เชียร์ 9800GTX+
                        เล่นตัวนี้ดีกว่าเพราะไม่มีปัญหา Driver

Comment

• ดันครับ มาดันผมด้วยนะ

Comment

• ็HD 4850 มันมี Prooooo (5 5 5)

Comment

• พูดจริงนะคับ ต่อแรกที่ผมจะซื้อการ์จอตัวใหม่ แทบ 8800GTS นั้น ผมอยากได้ 9800GTX+ มากกว่า 4850 เยอะเลย แต่ด้วยราคาที่ตอนนั้นอยู่ 7300+ แต่ของ 4850 อยู่แต่ 6000+ มันต่างกันมากคับ และผมก็ได้สอบถามคนในกระทู้นี้เยอะคับ จนคิดว่าได้ข้อสรุปว่า มันแรงพอๆกัน ผมจึงเลือก 4850 มาใช้ Iceq แต่พอซื้อมา กลับกลายเป็น มีกระทู้บอกว่าของ 9800GTX+ แรงกว่าเห็นๆ (ทำเอาผมใจหายไปเลย คิดว่านี่กูเลือกทางผิดอีกแล้วหรือนี่) แต่พอได้ลองใช้ไปนานๆ ผมก็ว่ามันก็ ok นะ เล่นเกมทุกเกมที่ผมเล่นปรับสุดหมด ไม่มีปัญหา จอผมก็ 19 นิ้ว ดูหนัง ขอบอกว่า สีสดได้ใจผมจริงๆ(ผมชอบดูหนังในคอม เพราะ ผมต่อลำโพงไว้ 7 ตัว ^__^ ) และสุดท้าย ความจริงก็ปรากฎคับ คนที่เคยบอกว่า 9800GTX+แรงกว่า ก็เริ่มมีคนออกมาบอกแล้วว่า มันพอๆกัน แต่ถึงจยังไงก็ตาม ผมก็เปลี่ยนใจแล้วคับ ลาขาดกับ Nvidia ดูได้จากการลดราคา ของเขา กับการเอาของเก่า มาทำให้ดีขึ้นหน่อยแล้วเอามาขายใหม่ ผมว่ามันไม่ยุติธรรมคับ เหมือนโกงผู้บริโภคคับ (ส่วนตัวผมเชื่อว่าเขาทำแบบนี้ อยู่ได้ไม่นานหรอกคับ เพราะมันจะเป็นการทำลายฐานเสียงของเขาเอง ผมก็เคยรู้สึกคับ ซื้อ 8800GTS 320Bit มาได้ไม่ถึง 4 เดือนดี ซื้อมา 11200 บาท 8800GT ออกมาก 8000 - 9000+ ทำเอาราคา 8800GTS ผมตกกระจาย แถมแรงกว่าของตัวผมเอง มันรู้สึกคับ รู้สึกเหมือน เรามีเขางอกที่หัวยังไงไม่รู้ แต่ทั้งหมดนี่ มันความรู้สึกส่วนตัวนะคับ) แต่ก่อนผมก็รู้สึกไม่ดีกับ ATI นะคับ เพราะได้ยินมาว่า ไดร์เวอร์ เน่ามาก ก็กลัวเหมือนกัน แต่พอซื้อมาใช้ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรเลย แต่เวลาจะลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ต้องลบตัวเก่าออกก็เท่านั้นเอง ใช้งานได้ดีทุกประการคับ ดูหนังแจ่มมาก ตอนนี้ ผมเลยเทใจให้ ATI หมดตัวคับ ซื้อครั้งหน้า ATI แน่นอน ขวัญใจคนพอเพียงคับ

Comment

• ยังไง ตอนนี้ซีรี4ก็หายห่วงเรื่องไดฟเว้อแล้ว 555+ ความแรงก็ไม่เบานะ อิอิ

Comment

Working...
                                X