Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Compaq Presario V3111AU (AMD) จะซื้อเลยถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Compaq Presario V3111AU (AMD) จะซื้อเลยถามหน่อย

Compaq Presario V3111AU (AMD) :
    ซีพียู : AMD Turion64X2 TL-52 (1.6 GHz, L2 1 MB)
    ชิปเซ็ต :
    หน่วยความจำ : 512 MB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 120 GB
    จอภาพ : 14 inch WXGA (1280x800) BrightView LCD
    การ์ดจอ : On Board
    ออปติคอลไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    DVI : No
    S-Video : Yes
    USB : 3
    FireWire : Yes
    Wireless LAN : IEEE 802.11 B, G
    อินฟราเรด : No
    บลูทูธ : Yes
    เครื่องอ่านการ์ด : SD/MMC/XD/MS
    PCMCIA Card : No
    Express Card : Yes
    Web Camera : No
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    ระบบปฏิบัติการ : DOS
    น้ำหนัก : 2.44 kg.
    รับประกัน : 1 Y.
    คุณสมบัติอื่นๆ :

อย่างที่บอกครับ รบกวนคนที่เคยใช้หรือผู้เชี่ยวชาญด้านโน๊ตบุ้ค แนะนำหน่อยครับ
    คือผมจะซื้อนะครับ
    ใช้งานเขียนแบบ 3มิติได้มัย
    ใช้ตัดต่อวีดีโอได้ดีมัย
    อาจจะเล่นเกม เช่น Need for Speed ได้ป่าว ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ดีคับ ผมก้อใช้รุ่นนี้อยู่ ประสิทธิภาพใช้ได้นะคับ

มีปัญหาเรื่องความร้อนนิดหน่อย ดีไซน์สวยคับ

ส่วนเรื่อง Need for Speed คงเล่นไม่ได้คับ ฟันธง

น่าจะหารุ่นอื่นที่มีการ์ดจอนะคับ ถ้าเอาไปทำงานเขียนแบบ 3มิติ

Comment

ตอบ

ถึง molly
      คือที่บอกว่าใช้อยู่ ปัญหาที่บอกว่าร้อนนะถ้าเทียบกับอีกรุ่นอะไรดีกว่า

http://www.techxcite.com/compare_notebook.php

Comment

ตอบ

แล้วประสิทธิภาพ แบตเตอรี่ ใช้ได้กี่ ชั่วโมง

Comment

ของผม ASUS มานได้ 2ชม 40 นาที โดยประมาณครับไม่ใช่ WI-FI น่ะ ถ้าเปิด WI-FI ก็ ราวๆ 2ชมครับ

อ่อ และถ้าเอาไปเล่น NFS เนี่ยมานใช้ ชิบอะไร onboard มาถ้า ATi x200M หรือ x1100 ก็น่าจะพอเล่นได้ครับถ้าเพิ่มแรมแต่ถ้าทำ Autodesk 3d พอทำได้ครับ แต่ต้องรายละเอียดต้องไม่ โหดมากนักไม่งั้นเดี้ยงครับ

ปล ของผมจอ 15.4 WXGA ครับจอของท่านเล็กกว่าน่าจะ ได้ 3ชมน่ะ ถ้ามานให้ Batt 8หรือ 9 cell
          Last edited by Dark Avenger MX; 2 Jan 2007, 17:05:13.

Comment

การ์ดจอออน เล่น need คงยากอะครับ

Comment

ฟันธงว่าเล่นได้ครับ เพราะเล่นอยู่ จะมีปัญหาก็เครื่องร้อนพอๆกับพีซี
              ส่วนแบตนี่ประมาณ 2 ชั่วโมงจะตัดต่อวีดิโอก็ได้อยู่ครับเพราะตัว cpu เราเก่งเอาเรื่อง

Comment

พี่ ฟันธงนะ เล่น Nfs ได้ขนาดไหนนะ

Comment

เล่น most wanted ได้ครับ แต่ carbon ไม่ได้ - -"

Comment

Originally posted by lovemachinez View Post
                    เล่น most wanted ได้ครับ แต่ carbon ไม่ได้ - -"
                    ของผมเล่น carbon ได้นะคับ

แต่ รถ มันอาจจะไม่เป็นรถหน่อยนะคับ

Comment

ผมเองก็ใช้อยู่ ครับ แต่ของผม Ram 1G อ่ะคับ

Comment

แล้วถ้าเพิ่ม ram เป็น 2 G จะดีขึ้นหรือปล่าวครับ

Comment

ก็น่าจะดีนะครับ ผมไม่ทราบเพราะไม่ได้ใช้
                          ถ้าจำไม่ผิด ตัวนี้ใส่ได้ 2G ครับ

Comment

ใส่ได้ไม่ได้ ก็ ยกไปให้ร้านมานใส่ดิ ถ้าไม่ได้ก้ไม่เอาจบ

Comment

Working...
                            X