Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเปลี่ยน OEM Logo สุดกาก ของ Asus F8sn กันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเปลี่ยน OEM Logo สุดกาก ของ Asus F8sn กันดีกว่าครับ

ตอนซื้อเครื่องมาใหม่ๆ ลองเข้า System Properties ดู พอเห็น OEM Logo ผมนี่สุดจะเซ็ง ทำไมมันเบี้ยวๆ บูดๆ คิดว่าร้าน ลงให้มาแก้ไรเปล่าเนี่ย หลังจากได้ลอง Recovery มาใหม่ มันเป็นเหมือนเดิมเลยครับ แสดงว่ามันมา กับ OS Licensed พอไปเห็นตัวรูป คือมันยาวไปครับเลยโดนบีบมาบู้บี้แบบนี้

(PS. ไม่รู้ F8 เครื่องอื่นได้ Logo แบบผมหรือเปล่านะครับ)

วิธีเปลี่ยนนะครับเอาแบบ ไม่ต้องแก้ Register ใช้ Register เดิมก็ไปที่ C:/Windows/ASUS แล้วจะเห็นรูปที่เขียนว่า oemlogo.bmp ก็ทำการเปลี่ยนชื่อเป็นอะไรก็ได้ครับ ที่ไม่ซ้ำกับของเดิม หรือจะ Copy เป็น Backup ไว้อีก Foleder เลยครับก็ได้ครับ เผื่ออยากมาใช้เบี้ยวๆแบบเดิม
    คราวนี้เราก็หารูป OEM ใหม่มาอะไรก็ได้ครับ Size 120*120 ต้องเป็น .bmp นะครับ แล้วทำการแก้ชื่อเป็น oemlogo.bmp แล้วก็มาใส่ ที่ C:/Windows/ASUS คราวนี้ลองกด System Properties ดูครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็จะได้แบบในรูปแล้ว

555 ดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ สีแดง แรง X3

PS2.OEM ใน Google มีเยอะเลยครับอยากได้ยี่ห้อไหน ผมว่าน่าจะมีหมด
    Last edited by Moonshine; 23 Jul 2008, 14:27:45.

ขอบคุณวิธีดี ๆ นะครับ ลองซะเลย แต่ผม S41 ไม่ใช่ Asus นะ ^^

Before & After
    Attached Files

Comment

A8 no logo อิอิ ไม่มี OS มา ลงเองเลยไม่มี อ่า

Comment

แล้วถ้าไม่มี แต่อยากให้มีlogoมั่งทำไง

Comment

ตามเจ้าของกระทู้เลยครับ ถ้าเป็น Vista

แต่ถ้าเป็น Win Xp ก้อสร้างรูปเหมือนกันครับ แล้วก้อเอาไปไว้ที่ C\Window\system32 เลยครับ

Comment

เป็น XP ใช่ไหมครับลองดูตามนี้เลยครับ
            http://www.aggie12ubu.com/modules.ph...e=print&sid=11
            CREDIT:AGGIE

Comment

ไม่ขึ้นอ่ะ ลองแล้ว

Comment

Originally posted by saksith View Post
                ไม่ขึ้นอ่ะ ลองแล้ว
                โอเค ขึ้นแล้ว ดัดแปลงซะงง นึกว่าใส่รูปอย่างเดียวได้ ต้องใส่notepadเข้าไปด้วย ไม่งั้นภาพไม่ขึ้นคับ

Comment

หึหึ เยี่ยมเลยครับ

Comment

Originally posted by Moonshine View Post
                    หึหึ เยี่ยมเลยครับ
                    ผมใช้โปรแกรมoemlogo manager คับ สะดวกดีไม่ต้องทำไรเลย อิอิ พอดีหาเจอ

Comment

โอ้ว...เยี่ยมครับ สวยดี ขอบ้างล่ะกัน
                      แล้วใต้Q9300 จะแก้ไงอ่ะครับให้มันเป็น9300แบบสมบูรณ์?
                      Last edited by ohm123; 5 Sep 2009, 17:05:25.

Comment

อืม นั่นสิ

Comment

ผมเขียน Oeminfo.inf เองอ่ะครับ ไม่ใช่โปรแกรมเขียนอ่ะครับพี่น้อง
                          และก้อ Oemlogo ก้อเหมือนกันนะ

Last edited by vampires101; 24 Jul 2008, 01:13:51.

Comment

S41 เพิ่งทำเสร็จครับ ขอบคุณ จขกท.

Comment

ขอไฟล์ oemlogo.bmp เดิมๆ ของ F8 หน่อยได้ไหมครับ

พอดีไม่ได้ Backup ไว้ คือผมลง Vista ตัว License ที่ไม่ใช่ Recovery อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X