Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU พอสำหรับ 4850 หรือไม่ครับ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU พอสำหรับ 4850 หรือไม่ครับ????

PSU : ENERMAX EG465p-VE[FMA] 460 DUAL FAN

cpu : amdx2 4200+ Gigabyte G-Power pro
    m/b : Arock alifeNf6g-Vsta
    ram : DDr2 2g/800 [Twin] Corsair
    HDD : 160*2 SATA 2
    FAN : 12*1 8*3
    DVD RW : 1
    CD RW : 1

ตามนี้เลยครับถ้าซื้อ 4850 มาใส่ จะมีปัญหาไฟไม่พอไหมครับ
    m/b : Arock alifeNf6g-Vsta รองรับ 4850 ได้ไม่มีปัญหาใช่ป่าวครับ
    รบกวนทุกท่านด้วยครับ

4850 ของ SAPPHIRE ที่ advice 6220 อะ แต่อยากรู้ว่าประกันของที่ไหนทำไหมถูกจัง
    http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
    Last edited by eadkimoet; 23 Jul 2008, 17:15:34.

สบายๆ
    * ดูสายไฟ 6 pin ที่ต่อเข้า VGA HD4850 ด้วยละ มีแถมมาให้ใหม (ในกล่อง VGA)
    เพราะ PSU ไม่มีสายเสีนย 6 pin โดยตรง

Comment

Power Color ไม่มีครับ แต่ SAPPHIRE ไม่รู้อะครับยังไม่ได้ไปดูเลย

Comment

ซื้อของ Power Color ไม่แถมสาย 6 พินให้ครับ แต่มีขายที่ร้า้นTK 120.-

Comment

m/b : Arock alifeNf6g-Vsta รองรับ 4850 ได้ไม่มีปัญหาใช่ป่าวครับ
          ดันๆ

Comment

Originally posted by eadkimoet View Post
            ดันๆ
            ใส่ได้สบายๆ
            แต่ก่อนที่จะเสียบ VGA เข้าไปใน BIOS เป็นจาก ออนบอร์ด ให้เป็น boot จาก PCI E ก่อน ละ
            เดี๋ยวสัญญาณไม่ออกจาก VGA นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ใส่ได้สบายๆ
              แต่ก่อนที่จะเสียบ VGA เข้าไปใน BIOS เป็นจาก ออนบอร์ด ให้เป็น boot จาก PCI E ก่อน ละ
              เดี๋ยวสัญญาณไม่ออกจาก VGA นะ
              จร้า

Comment

4850 พอดีสำหรับ enermax 460w ครับ
                ส่วน 4870 ไม่พอครับ ลองแล้ว รัน 3d เครื่องดับเลย ต้อง 500w ขึ้นไป

สาย 6pin มีเฉพาะ sapphire ครับ ยี่ห้ออื่นๆไม่มีให้เลย เท่าที่รู้คือ powercolor , msi , his

Comment

เฮ้อ เหงทีต้องเปลี่ยน PSU แระ ไม่ใช่เปลี่ยนเพิ่มนะ เปลี่ยนลดลง แล้วเอาตังซื้อ VGA อิอิ

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
                    เฮ้อ เหงทีต้องเปลี่ยน PSU แระ ไม่ใช่เปลี่ยนเพิ่มนะ เปลี่ยนลดลง แล้วเอาตังซื้อ VGA อิอิ
                    ซะงั้น

Comment

ผมมีเงินเปลี่ยน 4850 แต่ไม่เหลือเงินเปลี่ยน PSU

Comment

Originally posted by TMalexoff View Post
                        ผมมีเงินเปลี่ยน 4850 แต่ไม่เหลือเงินเปลี่ยน PSU
                        แต่ละคน

Comment

4850 ของ SAPPHIRE ที่ advice 6220 อะ แต่อยากรู้ว่าประกันของที่ไหนทำไหมถูกจัง
                          http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/

Comment

เฉียดๆเลยหล่ะคับ

Comment

เก็บตัง Up PSU มั่งดีก่า อิอิ

Comment

Working...
                              X