Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้รู้เรื่อง M2N-E

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้รู้เรื่อง M2N-E

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับผมน้องใหม่คือผมใช้คอมประกอบเสป็กนี้ครับ
    AMD X2 4800+
    บอร์ด M2N-E
    RAM DDR2-800 2 G

15e060eaaa214298314b973413c12b44.gifอ EAH3650 MAGIC 512 MB 128 bit
    รู้สึกว่ามันจะไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่นะครับ คือมันเล่นเกมส์แล้วไม่ลื่นนะครับผมก็มือใหม่ซะด้วยซิท่านใดมีวิธีแก้ไขช่วยตอบหน่อยนะครับ ถือว่าทำบุญ

เปลี่ยนการ์ดจอครับ

แนะนำ HD4850 เงินถึงก้อ 4870 เลย

Comment

ตามข้างบน ไม่เกี่ยวกับ บอด

Comment

ระบายความร้อนด้วยพัดลมก่อนดีกว่าครับ 3650 นี่ก็เล่นเกมทั่วไปได้ลื่นเกือบหมดแหละ ร้อนไปก็กระตุกได้

Comment

PSU สำคัญมากครับ

Comment

เกมสือะไร แล้วปรับอะไรไปที่เท่าไรที่ว่าไม่ลื่นนะครับ

Comment

คือ จะไปโทษ H/W เลยทีเดียวมันก็ไม่ได้นี่ครับ เรื่องเกมกระตุก มันก็ขึ้นอยู่กับ S/W ด้วยนิ่คับ
              อย่าง ถ้าเครื่องติด Virus แล้วมันกิน process มานก็เล่นเกมได้ไม่ลื่นเท่าที่ควร ต่อให้เปลี่ยนเป็น 4850 หรือ 4870 ก็เหอะ
              เพราะดูจาก spec แล้วมานก็ไม่ได้แย่อะไรนี่คับ ระดับนี้เล่นเกมสบายๆ

Comment

เล่นเกมส์ไรหรอครับกาดจอสเปกเท่าใหร่ดูcpuกับเมนบอดก็ใช้ได้นะ

Comment

ขอขอบคุณท่านเทพทั้งหลายที่ให้คำแนะนำครับ
                  ผมก็ไม่เก่งซะด้วยซิครับ ผมโหลดเกมส์แนว 3D มาเล่นเช่น เวียดนาม เกมส์ขับเครื่องบินครับ ไฟล์ไม่มาก พอเล่นไปสักพักมีค้างด้วยครับ ผมไม่ได้ปรับแต่งอะไรเลยครับลงวินโดว์ตัวธรรมดา แล้วก็ใส่DRIVER เครื่องเข้าไปแค่นั้เองครับ เป็นไปได้ไหมครับว่าการ์ดจอกับบอร์ด ไม่ซับพอร์ดกันนะครับ

Comment

ลองอัพ driver ยังครับอาจจะเป็นที่ Driver ก็ได้ครับ

Comment

ไปดูสเปกกาดจอมาก็โอเคนะครับแต่ว่ามีข่าวเกี่ยวกับปัญหาของไดว์เวอร์ATIมีปัญหาพอมควรยิ่งอัพเดจยิ่งแย่
                      ข้อมูลจาก http://www.gsquare.tv/community/index.php?topic=4416.0

Comment

ถ้าซื้อบอร์ดมือ1 ผมว่าไม่คุ้ม ในราคาเดียวกัน ตัวเลือกที่ใหม่กว่ามีเยอะกว่าคับ

มือ2ราคา2พันยังต้องคิดแล้วคิดอีกเลย ซื้อECS มือ1ได้เลยอ่ะ รองรับระบบใหม่ๆที่มันออกมาหมดเลย

M2N-E มันเก่าไปแล้วคับ

Comment

ยังไงซื้อมาแล้วก็ ลองลงไดรเวอร์ก่อนก็ได้นะครับ ส่วนm2n-e ก็ลองอัพไบออสดูนะครับ
                          แล้วบางทีตอยแนะถ้าร้านประกอบให้เค้าชอบลดแรมลดตัวคูรให้มันน้อยๆ เพราะน้องผมซื้อร้านประกอบมาแรมบัส 533 เอง ซื้อแนมมา 800 ลองเซ็ทดูก่อนครับ

Comment

ขอขอบคุณพี่ท่านเทพทั้งหลายมากครับ

Comment

สำคัญขึ้งอยู่กักำลังทรัพนะครับ จริงๆแล้วก็OKนะครับ สำหรับเรื่อง 3650

Comment

Working...
                              X