Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องcpu

ถามว่า cpu ค่าย intel หรือ AMD ค่ายไหนเวลาใช้โปรแกรมต่างๆพร้อมกันได้ดีกว่ากันแบบไม่ตุก

cpuแบบ 4แกรน นะครับแบ่งๆกันทำอ่ะ

Q ก็ได้
    X4 ก็ดี
    เอา 4 Core ใว้ก่อน ทำงานหนักๆ หลายๆ โปรแกรม พร้อมๆ กันนะ
    แรงทั้ง 2 ค่าย นะ
    ที่เหลือแล้วแต่ทุนทรัพย์และความชอบ

Comment

แต่เหนมีคนบอกว่าAMD ทำงานได้ดีกว่าเวลาเปิดหลายๆโปรแกรมง่ะ

Comment

Originally posted by zero01 View Post
        แต่เหนมีคนบอกว่าAMD ทำงานได้ดีกว่าเวลาเปิดหลายๆโปรแกรมง่ะ
        ครับก็ดี
        AMD X4 ไปเลย แรงๆ

Comment

แล้วแต่ตังอ่ะ -*- มี หมื่น ก็หมดหมื่น -*-

Comment

สรุปให้ดีกว่าครับท่านรักชอบค่ายไหนก็เอาที่ค่ายนั้นนะครับ4Coreทำงานหนักๆหลายอย่างได้ทั้งคู่ครับ
            ส่วนความแรงก็อยู่ที่งบท่านว่าจะมีเท่าไรและจะใช้ให้คุ้มกับเงินที่เสียไปรึป่าว

Comment

แล้วเคยใช้เองหรือยังครับ ถ้ายังต้องลองก่อนนะครับ ถ้ามีโอกาศ เพราะ INTEL ก็แรงคะแนนพุ่งแซงหน้า AMD ทุดเทสเลยครับ

มาป่วนให้คิดหนักครับ

Comment

Working...
              X