Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการ Ghost

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการ Ghost

คือว่าผมไม่เคยโกส ฮาส์ดดิสมาก่อน เลยอยากจะลองดู ตอนนี้ทำอิมเมจไว้แล้วแจ่อยากทราบว่า

การโกสนี้มันบีบอัดไฟล์มากไม
    มันเก็บไฟล์อะไรได้บ้าง เช่น mydoc ทั้งหมดหรือป่าว

ที่สงสัยเพราะลอง Hdd dirve c: ใช้ไป 7 Gb พอทำอิมเมจเสร้จ เหลือ 2.7 Gb เป็นไปได้ไหม

เป็น Xp ntfs

ขอบคุณคนที่จะมาตอบนะคร้าบจะได้มีรู้เพิ่มขึ้น กะเค้าบ้าง

มันคือการโคลนอะ ทุกอย่างเหมือนเดิมหมด

ขนาดก็เทานั้นแหละครับ แล้วแต่เราเลือกการบีบอัด

Comment

ไม่ได้ตอบนะครับ แต่ขำภาพ ส่วนตัว ฮ่า ๆ ๆ
      ผมว่าย้ายสลับกันก่อนดีไหมครับ ผมว่าเอา อินเทล ถือค้อนก่อนดีกว่านะ อิอิ...

Comment

โกส อยุ่ที่เราเลือกว่าจะโกทแบบใหน ทั้งลูก หรือแค่ พาทิชั่น มันจะลอกเอา ทั้ง พาทิชั่นเลย มาสร้างเป็น อิมเมจไฟล์ ไว้ เรื่องความจุ มันก็จะใช้ค่อนข้างมาก หลาย กิก พอสมควร ขึ้นอยู่กับ ขนาดของไดร์ต้นทางและขนาดของข้อมูลในไดร์นั้นๆครับ

แนะนำให้โกทของเครื่องตัวเองนะครับ ถ้าโกทแล้วเอาไปใช้กับเครื่องอื่นอาจมีปัญหาได้นะครับ

Comment

ได้ครับ แต่ต้องเลือกเมนูให้ถูกนะครับ

Comment

7 GB ถ้าเลือก Mode Compress ก็จะเหลือประมาณ นั้นแหละครับ ไม่ผิดหรอกครับ
            ถ้า Mode Fast ก็จะเหลือประมาณ 5 GB
            ถ้า Mode No ก็จะเท่ากันเลย 7 GB

Comment

แล้วโกสนี่ทำไงครับไม่รู้เลยช่วยบอกซักนิดหรือว่าลิงค์ภาษาไทยมาอ่านเองก็ได้ครับบลิงค์อังกฤษไม่เอาน่ะครับ
              อ่านไม่ออก

Comment

มีหลายเวปครับ แค่เข้า Google แล้วพิมพ์ Ghost มีเพียบ

แต่ต้องการภาษาไทย ก็จัดให้ คลิกเบาๆ ครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                  อืม มันต้องช่วยยเหลือกันอย่างนี้สิคนไทยจึงจะเป็นไทย

Comment

Working...
                  X