Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยที

เรื่องมีอยู่ว่า เครื่องของผม เมื่อวันก่อนนั่งเล่นอยู่ดีๆก็ดับไปดื้อแล้วก็ติดขึ้มาเหมือนกั restart เลยครับ
    ที่แรกก็ไม่คิดอะไรแต่พอมาวันนี้ มันกะตุกดับๆติดๆที่แรกก็คิดว่าไฟที่ PSU จ่ายไฟไม่พอก็เลยถอด
    การ์ดจอ ออกใช้ ออนบอร์ด ก็ยังเป็นอยู่ PSU ผมใช้ Gview Silver 400 Wเต็มครับส่วน spec
    ของเครื่อง ตามลายเซ็นครับ
    รบกวนทุกท่านด้วยนะครับไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ

ไม่เต็มหรอกครับ เอาหัวเป็นประกันครับ ซื้อ PSU ใหม่ครับ
    เผลอๆ C ใน PSU อาจมีตัวใดตัวหนึ่ง บวมครับ ลองเปิดผา PSu มาดูครับ

Comment

อีกนิด เช็คอาการ C บวมบน MB ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ไม่เต็มหรอกครับ เอาหัวเป็นประกันครับ ซื้อ PSU ใหม่ครับ
        เผลอๆ C ใน PSU อาจมีตัวใดตัวหนึ่ง บวมครับ ลองเปิดผา PSu มาดูครับ

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ต้องลองครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          อีกนิด เช็คอาการ C บวมบน MB ด้วยนะครับ
          คิดว่าอุปกรณ์อื่นมีปัญหาด้วยหรือป่าวครับ ถ้าสมมุติว่าเช็คที่ PSU แล้วไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Working...
          X