Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบประมาณ 5หมื่น เลือก Asus F8Sn หรือ Asus M51VA คุ้มกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

OVERCLOCK มันซะครับ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
      OVERCLOCK มันซะครับ
      ท่านทุเรียนเป็น overclock edition นินา หึหึ ลองเล่น DMC4 แล้วต่อออก HDMI ผลเป็นไงโพสบอกด้วยนะคร๊าบบ

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
        2ตัวนี้ผมว่า F8SN ดูคุ่มกว่า m5 จอแค่1280*800 การ์ดจอพอๆกัน cput9400แรงกว่า t8300ก็จริงแต่ถ้าไม่ได้ทำงานตัดต่อ แปลงไฟร์ ใช้งานได้พอกันไม่ต่างกันมาก (ยังงงว่า T9400 CHIPSET 965 หรือ) แต่ราคาต่างกัน 9000 มันไม่ค่อยคุม 50k ผมว่าไปหา G1S ดีกว่าครับ การ์ดจอแรงกว่า T7500 ก็ไม่เบาแถมเปลี่ยนcpu ได้ง่ายๆอีก จอ 1680*1050 ละเอียดมาก เพิ่มพื่นที่ใช้งานหน้าจอได้เยอะ เล่นเกมส์ได้ภาพสวยขึ้น(การ์ดจอแรงพออยู่แล้วถึงจะปรับที่1680*1050 ยกเว้นใครซีดดด) HDMI ESATA เครฟล่าสุดสวย ^^ ลองเอาไปเป็นตัวเลือกครับ

..Spec M51VA-AP017C อ้างอิงเวปนอก

http://www.rickhart.net.au/notebooks...ebook-329.html

ราคาโดยประมาณ

45900 บาท

คุ้มไหมอ่ะครับ

กะว่า จะไปเปลี่ยน HDD เป็น 7200 rpm ด้วย

Comment

รอซักนิด
          เพิ่มงบซักหน่อย
          แล้วเอาG50Vซะ
          ^^

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
            รอซักนิด
            เพิ่มงบซักหน่อย
            แล้วเอาG50Vซะ
            ^^
            ไม่นิดแล้วมั้งครับ
            ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

F8SN 9500M GS แรงกว่าครับ M51 HD3650 อยู่ครับทดสอบกับของเพื่อนครับของผมใช้ M51 อยู่แต่เรื่อง CPU ไม่ต้องพูดถึง M51 แรงกว่า อยู่นิดหนึ่งน่ะครับ

Comment

80kแง่มๆ g50v

Comment

M51SN สิครับ เป็น GF9500M GS
                  ส่วนความละเอียดจอสูงสุด 1440x900

Series M50 M51 บอดี้จะเหมือนกัน แข็งแรงพอสมควร
                  แต่จะต่างตรงที่ M51 มี TV Tunner PCI-E ยัดมาให้ใช้ด้วยดูทีวีชัดระดับนึง
                  ลำโพง Altec Lansing 2ch ครับ

ส่วน M70 เป็นรุ่นสูงสุด จอ 17" 1900x1200 Full HD แถมยัด Altec Lansing 2.1 ch มาให้ด้วย

Review M51
                  http://www.notebookcheck.net/Review-...ok.8452.0.html
                  Last edited by fluzzy; 23 Aug 2008, 22:01:38.

Comment

M51 ก็มี port HDMI กับ e-SATA เหมือนกันครับ ไปดูตัวจริงมาแล้วครับที่พันธุ์ทิพย์ครับ ^^

Comment

ถ้าให้เลือกตัวแรกครับเพราะชอบจอใหญ่ครับ
                      คุณturionx2ครับไม่ทราบว่าเจ้าไดdvd rwในลายเส้นคุณไรdvdได้สูงสุดเท่าไร่ครับ(กำลังดูๆอยู่ครับ)

Comment

Cheer F8 kub ^^

Comment

Working...
                        X