Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีการ์ดจอตัวไหนที่มีพอร์ต HDMI มาด้วยไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีการ์ดจอตัวไหนที่มีพอร์ต HDMI มาด้วยไหมครับ

จะเอามาไว้ต่อดูหนังอ่ะครับ ตอนนี้มีการ์ดจอตัวไหนที่มีช่องเสียบสาย HDMI มาให้ไหมครับ

HD 34XX 36XX 38XX 48XX gForece9600GT 9800GX2 ตามนี้แหละครับ

Comment

Winfast 8600 gt

Comment

ช่องเสียบสาย HDMI เอาไว้เสียบกับช่องอะไรเหรอครับ.......

Comment

ตามนั้น

Comment

DVI TO HDMI ได้ไม่ใช่หรือครับ เห็นซื้อการ์ดจอมันแถม DVI to HDMI มาด้วย

Comment

ถ้าเรื่องภาพเฉยๆ ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะ DVI = HDMI สามารถใช้ DVI to HDMI ต่อเข้าจอได้เลย

แต่ถ้าเรื่องเสียงที่มาจากพอร์ต DVI to HDMI หรือ HDMI ตรงๆ เลย ของ GeForce มันจะได้แค่ 2 Channel(และต้องต่อสายเสียงเข้าการ์ด และถ้าไม่ต่อสายเสียงนี้ เข้าใจว่าจะไม่มีเสียงออกมาจากพอร์ต) สวนของ ATI RAdeon HD4000 จะมี Sound อยู่บนชิปการ์ดจอเลยแบบ 7.1 Channel(ส่วน HD 3000/2000 จะเป็นแบบ 5.1 Channel) ไม่ต้องเสียบสายเสียงกับ Sound Card

ถ้ากรณีใช้ชุดลำโพงแยก ไม่ได้ใช้ลำโพงที่อยู่บนจอ ก็ไม่มีปัญหาครับ ก็เอาแจ้กเสียงลำโพงไปต่อกับ Sound Card แทน

Comment

ที่ผมใช้อยู่ Spark HD2600Pro Extream ครับ มี่ HDMI,DVI,D-Sub

ผมซื้อเมื่อปลายปีที่แล้ว 3100 ครับ ตอนนี้ไม่รู้กี่บาท

แล้วตัวนี้ขายได้ซักเท่าไหร่ครับใครรู้บ้าง

Comment

9800 GX2

Comment

Working...
                  X