Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K8V-X SE ถามเรื่อง VGA ของบอร์ดนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS K8V-X SE ถามเรื่อง VGA ของบอร์ดนี้หน่อยครับ

ผมใช้ K8V-X SE การ์ดจอที่ผมใช้อยู่มันเป็น AGP แล้วต้องการอัพเกรด
    ผมเข้าไปดูใน BIOS มันมันสามารถเปลี่ยนจาก AGP เป็น PCI ได้
    อย่างนี้บอร์ดผมสามารถใช้ได้ทั้ง 2 อย่างเลยหรือเปล่าคับ

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ คือถ้าได้จะได้ซื้อ PCI ครับ

ช่วยหน่อยครับ อยากรู้มาก

Comment

ใช้ AGP ดีแล้วครับ PCI การ์ดหายาก ช้าด้วย ^ ^

Comment

Support AGP
        แต่ถ้าจะใส่ PCI ก็ได้ (ไม่ใช่ PCI E นะ)
        PCI คือ ช่องสีขาวนั้น นะ (4 Slot) หาซื้อยากมาก

Comment

อ่าว ไหงเป็นงั้น ที่ผมรู้มา(จริงๆไม่ค่อยรู้เรื่อง - -") pci รุ่นสูงๆมันเยอะกว่า ราคาก็ถูกกว่า แล้วก็เป็นที่นิยมกันไม่ใช่หรอครับ

หรือผมจะเข้าใจผิด

แต่ยังไม่ได้คำตอบเลยครับว่าใส่ ได้ทั้ง AGP และ PCI เลยหรือเปล่า

Comment

อันที่ท่านพูดถึงนั่นมัน PCI Express ครับ คนละแบบกัน ดูที่สีน้ำเงินกับดำ

บอร์ดของท่าน ใส่ได้ทั้งแบบ AGP แล้วก็ PCI (ไม่ใช่ Express)
            การ์ดจอ PCI หายากมากกกกกกก ^ ^

Comment

Originally posted by jzgun View Post
              อ่าว ไหงเป็นงั้น ที่ผมรู้มา(จริงๆไม่ค่อยรู้เรื่อง - -") pci รุ่นสูงๆมันเยอะกว่า ราคาก็ถูกกว่า แล้วก็เป็นที่นิยมกันไม่ใช่หรอครับ

หรือผมจะเข้าใจผิด

แต่ยังไม่ได้คำตอบเลยครับว่าใส่ ได้ทั้ง AGP และ PCI เลยหรือเปล่า
              นั้นเค้าเรียก PCI E นะ ไม่ใช่ PCI
              PCI - AGP - PCI E ตามลำดับ
              เสียบใส่กันไม่ได้

Last edited by TWK.; 24 Jul 2008, 12:08:46.

Comment

เข้าใจแล้วครับ PCI กับ PCI E นี่มันคนละอย่างกันใช่มั้ยครับ งั้นผมคงต้อง หา AGP
                แล้วรุ่น Palit 7300gt agp 256mb 128bit ddr3 core 400 mem 1000
                เป็นยังไงบ้างครับ ผมจะเอามาเล่นเกมส์ พวกความละเอียดสูงๆอย่าง Gear of War ,Grid
                ประมาณนี้ จะไหวมั้ย

ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยครับ

Comment

Working...
                X