Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทียบsound card2ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทียบsound card2ตัวนี้หน่อยครับ

คือกะว่าจะซื้อซาวการ์ดมือ1
    2จิต2ใจ2ตัวนี้ระหว่าง
    1Asus Sonar DX ที่ประกันซินเน็ค 3ปี แถมถูกกว่า
    2Creative X-fi ที่ประกันของA&L (ที่ขายตัวละ3พันต้นๆ) แต่ประกันแค่ปีเดียว

อยากถามว่าตัวX-fi นี้ มีช่องต่อ front พาเนลแบบเดียวกับ sanar ไหม
    และตัวไหนให้เสียงโดยรวมดีกว่ากันครับ -ฟังเพลง-เล่นเกม-ดูหนัง

แต่ลำโพงผม แค่ SAAG 10S เองครับ +เอาลำโพงsub ของ sterio sonyมาพ่วง ไม่รุ้ว่าจะช่วยให้เสียงดีขึ้นกว่าเดิมมากไหม เมื่อได้การ์ดมาช่วย

ปล.ใช้ออนบอร์ด ตามลายเซ็นอยุ่

ความคิดเห็นส่วนตัว หาลำโพงใหม่ก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยซื้อ soud

Comment

3พันเปลี่ยนลำโพงน่าจะเห้นผลกว่านะครับ

Comment

Sound card ออนบอร์ด + ลำโพง Hi -Fi ราคาหลักแสน = เทน้ำจากแก้วใส่กะละมัง

Sound card สุดหรู ราคาหลักหมื่น + ลำโพงกระป๋อง 199 = เทน้ำจากกะละมังใส่แก้วน้ำ

Comment

Working...
        X