Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพคอมครับช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพคอมครับช่วยแนะนำทีครับ

สเปคเดิม
    CPU - Inter E2200 Dual Core 2.2 G
    MBD - Asus P5KPL 775Pin Intel G31+ICH7
    VGA - HD 3650 256 MB DDR3
    HDD - Seagate AS SATA 2 160 GB
    Ram - 2 GB (512*2=1 GB และ 1GB )

อยากให้ช่วยแนะนำทีครับว่าจะอัพอะไรได้บ้าง
    ความต้องการของผม คือ อยากจะอัพ HDD เปลี่ยนเคสเป็น CoolerMaster และเปลี่ยน Power ใหม่

เรื่องการใช้งาน คือ ทำงานด้านกราฟฟิก 3DMax, Illustrator, Photoshop และดูหนังพวกไฟล์ HD โหลดบิท เล่นเกมบางครั้ง

ช่วยแนะนำทีครับ งบ 5000 บาท สามารถอัพอะไรได้บ้าง หรืออยากจะแนะนำว่าควรเปลี่ยน HardWare ตัวไหนแนะนำได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ต้องดูว่า ตอนนี้ อะไรสำคัญที่สุดก่อนครับ
    ถ้า Harddisk ไม่พอ ก็ต้องเปลี่ยน HD ก่อน 320GB ก็ 2,010 บาท
    case ก็ประมาณ 1750
    power พอใช้ ประมาณ 1,000
    การ์ดจอ ยังไม่พอใจใช่ไม๊ครับ?

Comment

Cooler Master มีหลายรุ่น(และหลายราคาด้วย แพงเว่อร์เลยก็มี) ลองดูรูปร้านนี้
      งบนี้ น่าจะได้ HardDisk 500 GB ลูกนึง 2600-. กับCase Centurion5 1900-. ครับ

Comment

การ์ดจอนี้พอใจแล้วครับ

แต่ที่ไม่ี่พอใจก็คือ HARDDISK กับ เคส
        ไม่รู้ว่าผมบ้าหรือเปล่านะครับ ตั้งแต่ผมเข้าเว็บนี้มาผมได้เห็นที่สวยๆ เยอะแยะเลย ผมเลยอยากจะได้เคสสวยๆ ดีๆ กับเขาบ้าง

Comment

ขอถามอีกหน่อยครับระหว่าง
          iCute S901-Series กับ Centurion5 อันไหนน่าจะ wOrk กว่ากัน

Comment

- - " ลืมคำถามนี้เลย ขอโทษนะครับพอดีเพิ่งนึกออก

แล้วเรื่อง Power ด้วยครับเพราะผมใช้ที่ติดมากับเคส เลยอยากจะเปลี่ยนด้วยช่วยแนะนำทีครับ

Comment

ขอดันหน่อยนะครับ

Comment

Centurion5 ผมใช้อยู่เลยแหละ
                เคสเรียบๆ ฝาข้างทึบก็คือไ่ม่ใสหน่ะแหละ ทำให้เล่นไฟไม่ได้
                ใส่พัดลม 12 เซ็น เป่าออกได้หนึ่งตัว เป่าเข้าได้ 2 มั้งถ้าใส่ดีวีดีแค่อันเดียว
                ระบบน้อตกับตัวล้อกดีกว่าเคสถูกชัวรๆ พื้นที่ภายในใหญ่มาก ใส่การ์ดจอยาว ๆ ซิ้งค์ไม่ต้องกลั้ว

ส่วน iCute เคยเห็นแว้บๆ ผมว่ามันลิเกอ่ะ แต่ถ้าจะเล่นหลอดไฟก็คงต้องเอาตัวนี้แหละ ไม่งั้นก็เอา CM690 ตัวแพงไปเลย ได้เข้าชมรมนี้ด้วย

PSU เชียร์ SilverStone ST50F 500W ราคา 2300 -. ฟันธงว่าแรงกว่า Enermax จ้า

Comment

เอ C5 นี่ข้างใสนะครับ ใช้อยู่เหมือนกัน แต่ถอดฝาไปละ มันร้อนน่ะ อิอิ
                  เรื่อง PSU เห็นด้วยครับ

Comment

ถ้าให้่ผมเลือกผมเลือกที่จะ ซื้อ CPU ใหม่ และ HDD เพิ่มครับ ในงบ 5000

Comment

Working...
                    X