Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปรับ BENQ x31 หลังจากไปเปลี่ยน COVER เนื่องจากสีลอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปรับ BENQ x31 หลังจากไปเปลี่ยน COVER เนื่องจากสีลอก

วันนี้ไปรับเครื่องกลับมาแล้วครับหลังจากเอาเข้าศูนย์ที่สะพานควายเมื่อวานนี้ ไปถึงก็ตรวจเช็คเครื่องว่ามีลอยสีลอกอีกมั้ย ผลปรากฎว่าเจออีกแล้วครับ แต่แค่ 1 จุด ตอนแรกมันก็มีสีลอกนิดเดียว แต่พอซักพักถูไปถูมา ลอยเลยใหญ่ขึ้นเลยครับ ทางศูนย์ได้แจ้งให้ทราบว่าวัสดุที่เปลี่ยนให้ใหม่นี้คงเป็นของชุดแรกที่ยังไม่ได้ปรับปรุง คงต้องรอเปลี่ยนชุดที่สองที่ได้รับการแก้ไขแล้ว เลยให้ผมนำเครื่องกลับมาใช้งานไปก่อน แล้วถ้าอะไหล่มาเมื่อไหร่ก็จะแจ้งให้ทราบอีกที แย่มากเลยครับกับวัสดุของเบ็นคิว แต่ก็ขอขอบคุณ คุณชาญวิทธ์ ที่ดูแลให้เป็นอย่างดครับ
    Attached Files

กำจริงๆ เครื่องราคา 45k น่ะนั้น เป็นกำลังใจให้ครับ รอของใหม่มาคราวนี้คงไม่ลอกแล้ว เซงแทน

Comment

รุ่นนี้ ว่าจะเชียร์ให้ญาติไปซื้ออาทิตย์นี้พอดี ตกลงสีลอกง่ายเหรอครับ แย่จริงเชียว สงสัยต้องมองรุ่นอื่น

Comment

s42 คงไม่ลอกแบบนี้นะ เหอะๆ

Comment

" Benq N76 "

แต่ก้อดีแล้วนะครับ มีประกันเปลี่ยนได้ ถ้าต้องเอาไว้ใช้งาน ก้อซื้อเถอะ ไปเปลี่ยนวันหลังยังได้

Comment

นานไปจะไม่ลอกทั้งเครื่องเหรอคับนั้น

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
              " Benq N76 "

แต่ก้อดีแล้วนะครับ มีประกันเปลี่ยนได้ ถ้าต้องเอาไว้ใช้งาน ก้อซื้อเถอะ ไปเปลี่ยนวันหลังยังได้
              เหมือนโนเกียเลยอะ

แบบว่าต้องรอเค้าแก้อะ ถ้าเปลี่ยนตอนนี้มีแววเหมือนเดิมตลอด เหมือน n76 เปลี่ยนแล้วยังเป็นอะ

Comment

Originally posted by chai899 View Post
                พอซักพักถูไปถูมา ลอยเลยใหญ่ขึ้นเลยครับ
                แล้วอย่าหักโหม ไปไล่ถูมันบ่อยๆหล่ะครับ

เด่วจะเหนื่อยน๊า..

Comment

เจอแจ้คพอท อีกแล้ว S41 โดนกันมั่งป่ะคับ

Comment

เซ็งแย่เลยนะครับ คงต้องเปลียนไปซื้อยี่ห้ออื่นแล้วละครับ ถ้าไม่รีบแก้ไข

Comment

S41 ไม่ยักจะโดนแฮะ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
                        รุ่นนี้ ว่าจะเชียร์ให้ญาติไปซื้ออาทิตย์นี้พอดี ตกลงสีลอกง่ายเหรอครับ แย่จริงเชียว สงสัยต้องมองรุ่นอื่น
                        รอx31ไมเนอร์เชนคับ เปลี่ยนcpuกับวัสดุ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                          เจอแจ้คพอท อีกแล้ว S41 โดนกันมั่งป่ะคับ
                          s41วัสดุทนคับไม่มีปัญหาเรื่องพวกนี้s42ก็ด้วยเพราะใช้วัสดุเดียวกัน

Comment

เห็นแล้วเซ็งนิด ๆ เหมือนกันแฮะ สเปคกินขาดยี่ห้ออื่น แต่ชอบมีปัญหากระจุ๋มกระจิ๋ม

Comment

ก็ด้วยเงื่อนไขราคาไงครับ ^^ อยากได้ spec แรงราคาถูกก็งี้อะนะ T^T ไปมองๆ Dell มั่งก็ดีครับ ทนถึก ^^

Comment

Working...
                              X