Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง VISTA ดีมั้ย? กลัวช้าอะ แต่ถ้าลงXP กลัวเห็นRam ไม่เต็ม4G...เอาไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง VISTA ดีมั้ย? กลัวช้าอะ แต่ถ้าลงXP กลัวเห็นRam ไม่เต็ม4G...เอาไงดี

ใจนึงอยากใช้ XP ต่อ แต่เห็นเค้าบอกๆ อ่านๆ มา บอกเห็น ram ไม่เต็ม 4G
    ถ้าอย่างงั้นก็ต้องใช้ Vista แต่ เคยเห็นคอมเพื่อนใช้ Vista แล้วมันดูช้าๆ สลับซับซ้อน

....จะเอายังไงดี

ไม่ลองจับ ไม่รู้หรอกครับ

ผมใช้แล้วยังไม่เห็นจะเป็นไงเลย ลื่นดีออก SP1 อ่านะ

Comment

วิสต้าก็เห็นไม่เต็ม 4GB ครับ ถ้าไม่ใช่แบบ 64บิต

ผมใช้อยู่นะครับ วิสต้า 64บิต 32บิตก็เคยใช้แล้ว ก็ไม่เห็นมันจะช้านะครับ

10ปากว่า ไม่เท่าตาเห็น 10 ตาเห็น ไม่เท่าลองใช้ครับ

ลองดูครับ แล้วให้คำตอบกับตัวเองจะดีกว่า

Comment

ผมเองก็ว่า ศุกร์นี้ลองลง vista ใช้ดูอยู่เนี่ยแหละ แต่ก็กัวว่าจะมีปัญหา driver กะโปรแกรมที่ใช้งานอยู่ประจำๆ อาจจะใช้ไม่ได้นี่ซิ แต่ก็อยากจะลองดู ไม่เสียหาย

Comment

ต้อง 64บิท ถึงจะเห็นเต็ม 4G ครับ

เสป็กแรงก็ลงโลด สวยดี

แต่ผมถอดกลับมาใช้ XP อย่างเดิมดีกว่า บายใจ..อิอิ

Comment

xp 64 bit เลย

Comment

ลื่นดีออก คับ 64 บิต sp1 นะ ไดเวอ ผมไม่เห้นมีปันหา ส่วนใหย่เด่วนี่มันก็ มีไดเวอ 64 bit ออกมากันแล้วทั้งนั้น รุ่นก่อน sp1 ผมว่าปันหาเยอะ แต่พอ sp1 ออกมาลองใช้ ปันหาเก่วกะโปรแกรมผม หายหมดเลย ทำเก่วกะกราฟฟิค ผมว่าลื่นก่า xp อีก แถมไม่เอ๋อ เข้าวินโดวไว ปิดก็ไว แจ่ม ต้องลองๆ

Comment

XP 64bit ก็น่าเล่นน่ะครับ ถ้ากลัว ลง Vista แล้วช้า

Comment

64bit sp1
                  แล้วจะติดใจ

Comment

ใช้ vista x64 อยู่ครับ

ตอนนี้ ก็ยังไม่คิดจะกลับไปใช้ xp เลย...

Comment

โปรแกรมที่ใช้ไม่ซัพพอต vista T_T

Comment

Originally posted by tack77 View Post
                        โปรแกรมที่ใช้ไม่ซัพพอต vista T_T
                        เหมือนกันเลยยยย

ของผมลองลงวิสต้าแล้ว ทั้งซาวน์การ์ด ทั้ง TV การ์ด ไม่มีไดร์ฟเวอร์ทั้งคู่ เวรกำ แถมโปรแกรมที่ต้องใช้ทำงานบางโปรแกรม ก็ไม่ซัพอร์ทวิสต้าซะอีก (โปรแกรมโบราณมาก)

Comment

ผมว่าใช้ Vista แล้วรู้สึก ลื่นกว่ามากเลยครับ แต่เพราะบางโปรแกรม และ ไดร์เวอร์บางตัวที่เก่าๆอาจจะมีปัญหาหน่อย

Comment

ใส่ 3 GB พอ ^^ (เหมือนผม)

Comment

XP ใส่ 4 GB เห็น 3GB แล้วเห็นแค่ไหนใช้ได้แค่นั้นอีกตะหาก-*-

Vista SP 1 เร็วดีนะคับลองดูดิ

Comment

Working...
                              X