Announcement

Collapse
No announcement yet.

EP31-ds3l ใส่HDD-SATAกับDVD-SATA ลงวินโดว์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EP31-ds3l ใส่HDD-SATAกับDVD-SATA ลงวินโดว์ไม่ได้

ผมซื้อเครื่องมาประกอบ บอร์ด EP31-ds3l ใส่HDD320G-SATAกับDVD-SATA
    ลงวินโดว์แล้วขึ้นจอฟ้าครับตอนกำลังก๊อปปี้ไฟร์ x0000000A ขอคำแนะนำด้วยครับ

ลองเปลียนแผ่นวินโดว์ ที่มีไดรเวอร์ sata ครับ

Comment

แผ่นที่ผมใช้ ก็มีไดร์เวอร์ sata ครับ

Comment

ในใบออสเห็นอุปกรณ์ทั้ง 2 อันไหมครับ

ลองเช็วว่า สายไฟจ่ายไฟ แน่นดีหรือ ป่าว ตรงข้อต่อ

Comment

ก็มองเห็นทั้งสองตัวนะครับ

Comment

Error Code 0x0000000A

สำหรับรหัสความผิดพลาดตัวแรกนี้ โดยปกติแล้วจะเกิดจากไดรเวอร์บางตัวที่เข้าไปใช้ตำแหน่งแอดเดรสของหน่วยความจำไม่ถูกต้อง รวมทั้งการไม่สนับสนุนกันระหว่างอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์และตัวซอฟต์แวร์ไดรเวอร์ด้วย หากความผิดพลาดนี้ถูกแจ้งขึ้นมาระหว่างการติดตั้งวินโดวส์นั้น ให้เข้าไปปิดฟีเจอร์ Plug & Play ,All Shadowing, Bios virus protection และ All Caching ในไบออส ถ้าอุปกรณ์บางชิ้นของคุณเก่าเกินไป แนะนำให้เข้าไปที่เว็บ http://www.microsoft.com/hcl เพื่อตรวจสอบรายชื่อของฮาร์ดแวร์ที่ผ่านการรับรองจากไมโครซอฟท์ด้วย แต่ถ้าความผิดพลาดนี้เกิดขึ้นหลังจากใช้งานวินโดวส์ให้คุณปิดโปรแกรม Antivirus แล้วเลือกบูตด้วยแผ่นติดตั้งวินโดวส์ เพื่อซ่อมแซมไฟล์ด้วยตัวเลือก “R” และย่าลืมใช้ฟีเจอร์ Roll back driver ระหว่างขั้นตอนนี้ด้วย

เปลี่ยนแผ่นวินโดว์หรือยังครับ
            ใช้ตัวเดิมๆ ไม่โม

Comment

ลองถอดแรมออกเหลือแค่แถวเดียวครับ

Comment

ฟันธงให้คับผมก็เคยเป็น มี2อย่างที่เป็นได้
                1.แผ่นวินโด้ไม่มีไดร์เวอร์ SATA คับผม
                2.เป็นที่ DVD SATA คับ ลองเอา CD IDE ธรรมดาลงวินโด้ดูน่าจะผ่านคับผม

ป.ล.ของผมเป็นข้อ2อะนะ จขกท.คงไม่เอาวินแท้มาลงมั้ง ส่วนมากแผ่นเถื่อนจะโม SATA มาให้เลย ส่วนมากที่ผมเจอนะ
                ลงวินโด้กับ DVD SATA ทีไรบลูสกีนทุกทีต้องเอา CD-ROM กากๆมาลงวินโด้ เหอๆ

Comment

Working...
                X