Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS เพิ่งประกอบเครื่องเสดม้ะกี้คับช่วยด้วยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS เพิ่งประกอบเครื่องเสดม้ะกี้คับช่วยด้วยย

ใช้ A780GM-A
    X2 4800
    DDR 2 1*2 800
    windowsxp true faster
    มีข้อสงสัยคับ
    จะเช็คยังไงคับว่า cpu ทำงาน 2 หัว แล้ว เคยอ่านในนี้แว้บๆ ว่ากด ctrl+alt+del แล้วเช็ค

ได้ข้อสรุปเป็นที่ driver คับ
    Last edited by dojinko; 25 Jul 2008, 10:55:06.

1.ดูืี่ที่ performance -> Cpu Usage History ถ้ามี 2จอแสดงว่าเป็น 2 หัว
    2.ลองขยับสายต่อดูว่าหายมั้ยนะครับที่หลัง MB และหลัง LCD

Comment

ข้อ 1 ตามท่านบน
      ข้อ 2 ลง DRIVER กาดจอ แล้วปรับ REFRESH RATE เปน 75 HZ

Comment

1. enukanru ขอบคุณคับ
        2.driver การฺดจอใช้ของตัวไหนเหรอคับ ผมใช้จากแผ่น มันเป็นคลื่นๆอ่ะ

Comment

มีอะไรวางไกล้จอมั้ย พวกลำโพง มันจะเกี่ยวมั้ย

เป็นคลื่น แบบไหนครับ เป็นคลื่นตอนเลื่อนหน้าจอ ขึ้น ลงหรือ ว่า มันดูแล้วไม่สบายตา

Comment

เอาลำโพงออกแล้วก็ยังเป็นนะคับ เป็นเหมือนตอนเราดูทีวีในคอมอ่ะแต่นี่เป็นทั้งจอ

Comment

ดัน

Comment

ลองไป โหลด ไดเวอร์ตัวใหม่จาก เวป ECS ดู บางทีพวก วินโดวน์ โมดิฟาย พวก ทรูฟาส/ ดาร์กอิดิชั่น มันรันไดเวอร์ที่มากับตัวมันเอง แต่ถ้าอัพเดทไดเวอร์แล้วไม่หาย ลอง ลงวินโดวน์ ตัวทำมะดาดูนะ น่าจะหาย

ลองเชิร์ฟ กูเกิ้ลแล้ว true faster มีปัญหา กับ ไดเวอร์การแสดงผลครับ แนะนำ วินโดน์ original ครับ

http://72.14.235.104/search?q=cache:...=th&lr=lang_th
                Last edited by noom2008; 24 Jul 2008, 22:39:15.

Comment

Originally posted by noom2008 View Post
                  ลองไป โหลด ไดเวอร์ตัวใหม่จาก เวป ECS ดู บางทีพวก วินโดวน์ โมดิฟาย พวก ทรูฟาส/ ดาร์กอิดิชั่น มันรันไดเวอร์ที่มากับตัวมันเอง แต่ถ้าอัพเดทไดเวอร์แล้วไม่หาย ลอง ลงวินโดวน์ ตัวทำมะดาดูนะ น่าจะหาย

ลองเชิร์ฟ กูเกิ้ลแล้ว true faster มีปัญหา กับ ไดเวอร์การแสดงผลครับ แนะนำ วินโดน์ original ครับ

http://72.14.235.104/search?q=cache:...=th&lr=lang_th
                  ขอบคุณมากๆคับ เดี๋ยวผมลองดู

Comment

Working...
                  X