Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ LCD 22" Wide ตัวไหนน่าเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ LCD 22" Wide ตัวไหนน่าเล่นครับ

จะเอา LCD 22" Wide มาทั้งเล่นเกมดูหนังครับ
    งบอยู่ในช่วง 10,000
    ยังไม่ว่างไปเดินพันทิพเลยด้วย ขอถามในนี้เซอเวย์ก่อนละกันครับ

มองๆ LG W2252TQ-PF อยู่ ไม่รู้ว่าดีไหม แต่ดูสเป๊กแล้วก็โอ

ขอส่ง Samsung 2253LW เข้าประกวดคับ

http://www.samsung.com/th/consumer/d...LS22AQVJFV/XST

Comment

โดนๆ ตอนนี้ผมชอบ Dell Ultrasharp 2208WFP ครับ

Comment

ผมใช้ Samsung 2232GW ครับ แหล่มดีสีเยี่ยม

Comment

จอ Dell นี่เห็นพูดกันเยอะเลย
          มันมีดีกว่ายี่ห้ออื่นอย่างไรหรือครับ

ภาพคม? สีสด? หรืออะไร

Comment

Originally posted by chunbogbog View Post
            จอ Dell นี่เห็นพูดกันเยอะเลย
            มันมีดีกว่ายี่ห้ออื่นอย่างไรหรือครับ

ภาพคม? สีสด? หรืออะไร
            ขอแชร์ประสบการณ์น้องใกล้ตัว

กรณีจอ Dell 22" ราคาประมาณ 12,000บาท น้องซื้อมาวันแรก ได้เรื่องเลยมีจุดตาย 1จุด ส่งเครมทันที วันรุ่งขึ้นทาง Dell ส่งตัวใหม่มาให้ทันทีเหมือนกัน แต่....
            เช็คไปเช็คมา ขาตั้งมีปัญหาโยกไปโยกมาได้ ดูภายนอกแล้วเหมือนตัวใหม่แด๊ะ
            น้องโทรไปสอบถามทางศูนย์ Dell ได้คำตอบว่าเป็นจอที่ซ่อม ไม่ใช่ตัวใหม่มือหนึ่งแต่อย่างใด
            ทางน้องแจ้งความประสงค์ขอคืนจอ Dell เอาเงินคืน แต่ทาง Dell อ้างว่าต้องทำเรื่องส่งมาทาง E-mail แล้วศูนย์ Dell ในไทยจะส่งเรื่องไปที่ประเทศ สิงคโปร์ หรือ มาเลเซีย จำไม่ได้แน่ชัด
            ถึงจะได้เงินคืนในถายหลัง

เจอแบบนี้แย่แทนน้องเลย

Comment

Asus MW221C

Comment

Samsung 2253 LW / BW อีกเสียงครับ แนะนำผมใช้อยู่ แล้วจะไม่ผิดหวัง ของดีก็บอกต่อกันไป
                Last edited by terquila; 6 Dec 2008, 19:53:12.

Comment

Benq ดีป่าวถูกดีอ่ะ

Comment

LCD 22" Wide มาทั้งเล่นเกมดูหนัง ก็เน้นไปที่ lg หรือ ซัมซุงครับ สีสันสดใส แจ่มดีจริงๆ
                    ถ้าเอามาทำงานอักษร เล่นเนท Benq ดีกว่าในเรื่องถนอมตา ไม่ค่อยเคืองตาเมื่อใช้ไปนานๆ
                    แต่สีสันเค้าธรรมชาติไม่สดใสอย่าง lg หรือ ซัมซุง ครับ

ก็พิจารณาตามการนำไปใช้งานครับ

Comment

Samsung 2253LW ปรับก้มเงยได้ป่าวอ่าครับ

Comment

Samsung 22 ถูกๆ 8400 เองจอกระจกด้วยใสปิ้ง
                        อย่างสวยเสียดายเพิ่งซื้อของ philips มา

Comment

คงไม่เอาแบบจอกระจก เพราะทำงานใช้คอมทั้งวัน คงปวดตาน่าดู
                          ลองหาข้อมูลมาแล้ว คิดว่าคงลงที่ Dell Ultrasharp 2208WFP

ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

ขอถามนิดครับพี่น้อง ทั้ง LG และ Sumsung สามารถไปดูตัวจริงได้ที่ไหนบ้างครับ

ว่าจะไปลองดูสักหน่อย กะว่าจะซื้อประมาณกลางเดือนหน้าครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by chunbogbog View Post
                              คงไม่เอาแบบจอกระจก เพราะทำงานใช้คอมทั้งวัน คงปวดตาน่าดู
                              ลองหาข้อมูลมาแล้ว คิดว่าคงลงที่ Dell Ultrasharp 2208WFP

ขอบคุณมากครับ ^^
                              Dell แนวสีสันและค่าความสว่างใกล้เคียงกับ lg ซัมซุง ครับ
                              คอมทั้งวัน อาจมีเคืองตานะ ^ ^

ปล.แบบเรื่องจอนี่ผมเปลี่ยนบ่อย ปัจจุบันในห้องก็มี 4 ยี่ห้อ
                              อยากบอกว่าเล่นทั้งวัน มองไปที่ตัวสีสันธรรมชาติ ดีที่สุดครับ benq หรือ philips นะ
                              หากรอบด้าน ที่ไม่มันวาว ในกรณีห้องที่ตั้งมีแสงจากหลอดไฟรบกวนครับ

Comment

Working...
                              X