Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ LCD 22" Wide ตัวไหนน่าเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต่างคนต่างหาเพื่อนใช้ ฮ่าๆๆ

ผมว่า ไปดูด้วยตาเปล่าเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by miixer View Post
      ขอถามนิดครับพี่น้อง ทั้ง LG และ Sumsung สามารถไปดูตัวจริงได้ที่ไหนบ้างครับ

ว่าจะไปลองดูสักหน่อย กะว่าจะซื้อประมาณกลางเดือนหน้าครับ ขอบคุณครับ
      ที่พันธ์ทิพย์ หรือ IT City ก็มีนะครับ Fortune ก็มีเยอะแยะอ่ะครับ
      ในใจตอนนี้เริ่มไปหา DELL เพาะที่ทำงานมีอยู่ ดูสีมันแจ่มกว่า LG กับ Samsung ครับ

Comment

จะเอา LCD 22" Wide มาทั้งเล่นเกมดูหนังครับ
        งบอยู่ในช่วง 10,000
        ยังไม่ว่างไปเดินพันทิพเลยด้วย ขอถามในนี้เซอเวย์ก่อนละกันครับ

มองๆ LG W2252TQ-PF อยู่ ไม่รู้ว่าดีไหม แต่ดูสเป๊กแล้วก็โอ
        ผมใช้อยู่เลย พึ่งไปถอยมาเดือนที่แล้ว ก็โอนะคับ ตอนใช้แรก ปวดตามั่กๆ(ยังไม่ชิน) ตอนนี้ก็โอเคคับ ใช้เล่นเกมส์เป็นหลัก ตอนนั้นเค้าขายให้ แปดพันกว่า(5-6จำไม่ได้) เค้าลดให้(สงสัยสติ๊กเกอร์มันเบี้ยว+เหลือตัวเดียวด้วย) ตอนแรกๆกลัวเหมือนกันเรื่องจุดเดทอ่ะ แต่เค้าประกันให้7วัน ถ้ามีเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ซื้อที่it cityคับ เทียบราคากับสเปคก็ถือว่าผ่านนะคับ

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
          ที่พันธ์ทิพย์ หรือ IT City ก็มีนะครับ Fortune ก็มีเยอะแยะอ่ะครับ
          ในใจตอนนี้เริ่มไปหา DELL เพาะที่ทำงานมีอยู่ ดูสีมันแจ่มกว่า LG กับ Samsung ครับ
          ขอบบคุณครับ แล้วพอจะระบุร้านที่พันทิพย์"ด้ไหมครับ ว่าจะไปเดินดูสักหน่อย ร้านที่ขาย sumsung
          เหมือนคุ้นๆว่า ชั้นสาม ป่าวหว่า

Comment

ร้าน INCOM กะร้าน M-Inter ครับ ไปดูมาเท่าไหร่ฝากบอกราคาด้วยนะครับ Samsung 2253LW

Comment

ครับได้ครับ เดี๋ยวไปเดินๆ ดู

Comment

samsung สวยครับ

แต่ผมใช้ 226BW อยู่

Comment

Samsung 2232GW ที่ อินคอม 9,900 ลดได้เต็มที่เหลือ 9,700

ไปดูมา 2 วันแล้ว ยังไม่ซื้อซะที อยากได้เดลเหมือนกัน แต่รอนานอ่ะ อดใจไม่ไหวก็จะไปเอาเหมือนกัน อิอิ...(^.^)

อยากได้ 19 นิ้ว จอกระจก แนะนำให้ด้วยก็ดีครับ ราคา***งกันกับ 22 นิ้ว ประมาณ 3000 แน่ะ...(T.T)

Comment

ไปดูมาแล้วครับวันนี้

Samsung 2253LW - 9250 บาท (หลายๆร้านราคาตรงกัน)
                    Samsung T220 - 11890 บาท รุ่นใหม่ สวยดี
                    LG W2252TQ-PF - 9190 บาท หรือ 8500 บาทนี่ล่ะครับ จำไม่ได้ แต่ ราคา 9190 เอามาจากโปรชัวร์

แต่เดินไปเดินมา เจอ 24นิ้ว โอว เปลี่ยนใจดีไหมนี่ อิอิ
                    ของ BenQ 24 นิ้ว v2400w ราคาประมาณ 15999 บาท แต่ตอนคุยกะคนขายเหมือนจะ 14k กลางๆ
                    น่าสนดี

ตอนนี้คิดว่าถ้าจะเอา 24 นิ้วคงมี
                    BenQ, Dell, HP, LG ในโปรชัวร์ก็สวยแต่ไม่มีของไม่รู้สั่งได้ไหม

ท่านๆว่าถ้า 24 นี่ตัวไหนน่าสนครับ มีใครใช้ 24 ป่าว

Comment

ยี้ห้อ benq เป็นไงบ้างครับ พรุ้งนี้ว่าจะไปสอยรุ่นG2110W(21.6" ขาดนิดเดียว22" 5555+)เห็นถูกดี jibขายอยู่ 7,090

Comment

BenQ ผมดูแต่ตัว ใหญ่อ่ะครับ แต่คิดว่าภาพคงเหมือนๆกัน ก็ถือว่าโอเคเลยครับ แต่ลองมาดูเอาเองดีกว่า

พอดีผมเน้น design ด้วย เหอๆๆ LG เข้าตามาก เห็นว่า BenQ ประกัน Synex & Asys รับประกัน Bright zone โซนกลาง เปลี่ยนให้ฟรี ใน ปีแรก ส่วนจุดอื่นๆน่าจะเหมือนๆยยี่ห้ออื่นผมจำไม่ได้

Comment

ปัจจุบันใช้ 22"ซัมซุง 223BW(ซื้อต่อเค้ามา)ถึงแม้ว่าจะรุ่นเก่าเเล้ว แต่เล่นเกมส์ ดูหนังแจ่ม พอใจผมแล้วครับ...

Comment

จอ 24 นิ้ว เล่นเกม ที่ 1920*1080 ไม่อยากจะคิดการ์ดไหนเอาอยู่

Comment

ซัมซุงก็ดีนะคับ

Comment

HP อ่ะ ใช้อยู่ สีสวยทนมือทนเท้าดีครับ มี Dead จุดนึง

Comment

Working...
                                X