Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ การ์ดจอเป็นอะไรไม่รู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ การ์ดจอเป็นอะไรไม่รู่

พี่ครับการ์ดจอของผมเป็นไึรไม่รู้ ช่วยดูในรูปให้หน่อย
    มันเป็นอะไรช่วยบอกทีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files
    Last edited by shinoharakung; 24 Jul 2008, 17:21:59.

หาไดรเวอร์ใหม่ครับ ลองหาจากเวปของATIเองเลย

Comment

ง่า โหลดมาติดตั้งแล้วครับแต่มันก็ไม่้ได้เหมือนเดิมอ่า มันเ้ป็นอะไรอ่าครับ หรือว่าการ์ดจอมันพังแล้วอ่าครับ ถ้ามันพังผมก็ขอปรึึกษาหน่อยนะครับ
      ว่าจะซื้อการ์ดจอใหม่รุ่นไหนถึงจะดี งบไม่มากอ่าครับประมาณ1000-1500 บาท
      ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งนะครับ

Comment

ไม่น่าจะพังนะ ปกติพักมันไม่น่าจะเปิดติดนะถ้าพัง

หาไดร์ฟเวอร์มาลงไหม่ดีก่า ให้ลบไดร์ฟเวอร์ตัวเก่าออกก่อนด้วยก๊ดีนะ ถ้ายังไม่ได้ก็ล้างเครื่องลง windows ใหม่หุ หุ

Comment

ลองลง window แบบเดิมๆไม่โมดูครับ

Comment

ไม่พังหรอกคับใจเย็นๆ

Comment

ไปที่ : http://ati.amd.com/support/driver.html
              เลือก Windows XP Professional / Home > Radeon > Radeon ... การ์ดจอรุ่นที่ท่านใช้

Comment

งงครับอยู่ๆก็กลับมาใช้ได้เฉยเลย เมื่อคืนมันยังใช้ไม่ได้ก็กลับมาใช้การ์ดจอออนบอร์ด ต้องถอดการ์ดจอเก่าออกเพราะมันเปิดเครื่องไม่ได้เลย
                พอเช้ามาผมก็ลองเอามันไปใส่ใหม่มันกลับใช้ได้อ่าครับ
                มันเป็นเพราะอะไรอ่าถึงเป็นแบบนี้หรือว่ามันงอนผมที่้ผมไม่ดูแลรักษามันเลย
                งั้นช่วยบอกวิธีดูแลรักษามันหน่อยนะครับและขอขอบคุณทุกท่านที่หาวิธีช่วยผมขอบคุณมากครับ
                เฮ้อ นึกว่าจะต้องได้ซื้อใหม่แล้ว

Comment

Working...
                X