Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับโน๊ตบุคต่อออกลำโพงแล้วไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับโน๊ตบุคต่อออกลำโพงแล้วไม่มีเสียง

โน๊ตบุคผมต่อออกลำโพงแล้วไม่มีเสียง ต้องทำยังไงครับช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าก่อนนะครับ

เปิดกับตัวเครื่องดังไหม แบบยังไม่ต่อลำโพงอ่ะ ถ้าไม่ดัง ดู volume control เปิดเสียงรึป่าว ถ้าทุกอย่างโอเค แต่ไม่ดัง ลงไดรเวอร์ใหม่

Comment

ลำโพงแบบใหน

Comment

>__< ไม่ออกเหมือนกันอ่ะ Acer จะต่อกีตาร์ไฟฟ้าเล่นซะหน่อย...(เปิดไมค์ เรียบร้อยแล้ว) แต่อัดเสียงได้นะ ต้องไปเปิดฟังภายหลัง....ลองใช้ google หาความรู้เขาบอกให้ลง vista แต่ยังไม่ได้ลองครับ ใช้ xp อยู่อ่ะ

Comment

ลำโพงผมรุ่น microlab 2.1 ครับ ผมลองถอดไดร์เวอร์แล้วลงใหม่ก็ไม่มีเสียงเหมือนเดิมครับ ส่วนตัวโน๊ตบุคเสียงมีตามปกติครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำมาถ้ามีใครรู้ก็ช่วยสอนหน่อยนะครับขอบคุณครับ

Comment

ดัน ช่วยทีครับ

Comment

แปลก

Comment

ดังแล้วครับผม คือผมก็พึ่งรู้นะครับว่ามันต้องเสียบรูหูฟังถึงจะดัง ใครที่ต่อออกลำโพงแล้วไม่ดังก็ลองดูนะครับเพราะของผมมันดังครับ

Comment

แล้วคราวแรกเอาไปเสียบใหนนะ

Comment

เป็นเหมือนผมเลย -_-"

Comment

Working...
                    X