Announcement

Collapse
No announcement yet.

แล้ว An78 กับ AX78 เลือก Board ไหนดี!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แล้ว An78 กับ AX78 เลือก Board ไหนดี!!

พอดีจะหาใส่ ให้กับ AMD 5200+

ความรู้พื้นฐาน+คำถาม
    1.An78 ราคา 3500 บาท AX78 ราคา 3100 บาทต่างกัน 400 บาท
    2.An78 มี Vga On board Ax78 ไม่มี
    3.อยากทราบว่า แตกต่างกันขนาดไหน มากหรือป่าว
    4.AX78 + การ์ดจออะไรดี ต้องการเล่นแค่ DOTA แล้วก็ OC ซัก 3.0+ ก็พอ แล้วการ์ดจอราคาเท่าไหร่หรอที่เล่น PES2008 แบบ HIGH ได้ [ต่ำสุด แต่ดีพอที่ PES2008 เล่นแล้วลื่นนะ]
    5.ถ้า AN78 ดีกว่า AX78 ก็คงจะดี จะได้ไม่ต้องซื้อการ์ดจอ เพราะเล่นแค่ DOTA

CPU: AMD 5200+
    Memory: Kingston 2GB*1
    Main Board: ?
    PSU: Enermax 460W
    HDD: Seagate 250GB*1

DOT A ซื้อ AN78 VGA ไม่ต้องซื้อแยกครับ เล่นได้แล้วประหยัดตังตั้งหลายพัน

Comment

8500GT 512 ddr2
      8500GT 256 ddr3
      cpu 2หัว แรม1GB เปิดhigh ลื่นขี้แตกเลย

Comment

An78 ดีกว่าเห็นๆ งิงิ
        ชิป780 เล่นเกมส์ออนไลน์ในไทยได้เลื่นหมดนะ ผมว่า

Comment

จากที่ลองมาแล้วทั้งสองตัว ผมให้ AN78GSนะ เพราะมันดูดีกว่าในเรื่องความเหมาะสมถ้าไม่ได้ต้องการใช้ Crossfire
          แล้วก็มีชิพ GPU 8200 เผื่อการ์ดแต๊บต้องเคลม ก็ใช้สำรองได้

ส่วน AX78 ก็เหมาะสำหรับคนที่อยากเล่น Crossfire ครับ เพราะมีช่องให้สอง

ปล. มีข้อสังเกตเรื่องมิติความกว้างของบอร์ดนะครับ AN78GS มีจุดยึดสกรู6จุด แต่ AX78มีจุดยึดสกรู9จุด
          Last edited by K8; 24 Jul 2008, 20:43:33.

Comment

AN78 ครับ ถ้าต้องการประหยัด และสามารถ SLI กับ 8400GS เป็น Nvidia 8500 ประหยัดในระดับนึงด้วย แต่ตอนนี้นี้ Busitek ปล่อย 8600GT ที่ 1800.-

Comment

ขอโทษนะครับช่วยบอกได้ไหมว่าที่มีพันทิปมีขายไหมครับ

ตัวAN 78GS นะครับไม่รู้จักร้านที่ขาย Abit เลยว่าอยู่ชั้นไหนบ้าง

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by SonkunG View Post
                ขอโทษนะครับช่วยบอกได้ไหมว่าที่มีพันทิปมีขายไหมครับ

ตัวAN 78GS นะครับไม่รู้จักร้านที่ขาย Abit เลยว่าอยู่ชั้นไหนบ้าง

ขอบคุณมากครับ
                http://www.savewaytech.com
                ชั้น 1 เดินเข้าไปล๊อคขวาสุดแล้วเดินตรงไปด้านหลัง

Comment

แล้วถ้าเอามาอัดเนี่ย ตัวไหนมันทำไห้ 5000 be เจ็บตัวได้มากกว่ากันคับ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน AN78 กับ AX78 มีใครแนะนำเพิ่มไหม!!

Comment

Working...
                    X