Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับว่าอะไรเสีย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับว่าอะไรเสีย

เนืองจากเล่นอยู่ดีๆคอมดันมาดับเปิดพอติดได้ประมาณ 2 วิ ก็ดับ ผมก็เลยนึกว่าเป็นที่ psu เลยเอาของเดิมๆมาใส่ดูก็เปิดไม่ติด ผมเลยลองถอด hdd ตัวที่ 2 ออกดูก็เปิดคอมได้ปกติ ผมก็นึกว่าเป็นที่ไฟไม่พอก็เลยลองเอา hdd ตัวที่ 2 ใส่ไปตัวเดียวคอมก็เปิดไม่ติดเหมือนเดิม หรือว่า hdd มันพังไฟก็เลยตัดอะครับ hdd พังเป็นไงผมก็ไม่รู้อะครับ

คอมผมมี
    hdd 2 ลูก 80 กะ 160
    p.4 3.0
    แรม 2 G
    cd-rw กะ dvd
    จอใช้ 2600xt 256

มีแค่นี้อะครับ

ช่วยดูทีนะครับขอบคุณมากครับ

อาจจะเป็นได้ ว่า HDD มีปัญหา
    หรือจะลอง เคลียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ดออก แล้วใส่ใหม่ดู เผื่อ BIOS อาจจะเอ๋อ (ตั้งวันที่/เวลา ด้วย ละ)

Comment

ผมเจอมาแล้วอาการแบบที่ท่านเป็นเลยครับ อาการนี้ เครื่องกดปุ๊บ ดับปั๊บ เวลา ถอด hdd แลบ้ว บูตได้ เนื่องจาก hdd เสีย ชัวส์ครับ ผมเพิ่งไปเคลมได้มาสดๆ

hdd แผนวงจรมันลัดวงจร mainboard เลยตัดไฟน่ะครับ

Comment

เคลียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ดออกออกแล้วก็ไม่หายครับต้องถอด hdd ลูกที่สองออกอย่างเดียวเลยใช้มานานแล้วพึงจะมาเป็น แถม hdd ลูกที่ 2 พึงซื้อมาไม่ถึงปีเลย

Comment

ขอบคุนครับ แล้วเคลมได้เลยไหมครับ เขาจะกู้ข้อมูลให้เราไหมอะครับ มี โปรเจ็คอยู่ในนั้น

Comment

hdd ตัวที่ผมมี ปัญหา เจออาการอย่างท่านเล่ามา ของผมคือซื้อมาไม่ทันได้ใช้เลย ซื้อมาก็ใช้ไมได้แล้วครับ
            เลยได้ตัวใหม่อีกตัว ปัญหาดังกล่าวเลยหายไป

Comment

ไม่น่าจะกู้น่ะครับ ก็ลองคุยกับศูนย์ ดูครับ

Comment

ไม่น่าจะกู้น่ะครับ แต่ก็น่าจะคุยได้ ก็ลองคุยกับศูนย์ ดูครับ

Comment

Originally posted by bangaubon View Post
                  ขอบคุนครับ แล้วเคลมได้เลยไหมครับ เขาจะกู้ข้อมูลให้เราไหมอะครับ มี โปรเจ็คอยู่ในนั้น
                  ก็แล้ว แต่ประกันของท่าน มันค่ายไหนล่ะครับ

ถ้ารู้แล้ว ก็หารายละเอียด สถานที่รับ เคลม ผ่านเวป ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                  X