Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนช่วยผมที

คอม ผม win xp เล่นๆ อยู่ได้ไม่นานมันขึ้นจอสีฟ้า ฟ้องประมาณว่า KERNEL_STACK_INPAGE_ERROE ทีแรกคิดว่าเป็นที่ ฮาร์ดดิส แต่เปลี่ยนฮาร์ดดิสลง windows ใหม่ก้ยังเป็นเหมือนเดิมปิด แล้วเปิดใหม่ สักแปปก็เป็นเหมือนเดิมอีก เป็นอย่างนี้ตลอด เพื่อนๆช่วยผมทีควรทำยังไง

แรมหรือ ช่องเสียบแรม เสียมั้งครับ

Comment

ใส่แรมกี่ตัวครับ เปลี่ยนเป็นใส่ตัวเดียวพอครับ

Comment

ใส่แรมตัวเดียวน้า

Comment

ลองเสียบช่องอื่นดู ไม่ก็หาโปรแกรม windows memory diagnostic มาเทส ram ดูคับ คาดว่า ram น่าจะเสียนะ

Comment

Working...
          X