Announcement

Collapse
No announcement yet.

36-24-35

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 36-24-35

E4500
    GA P31 S3L
    King Box 2G./bus 800

PCI Express Frequency [AUTO] ต้องปรับไปที่ค่าไหนดีครับ
    Performance Enhanced With [Standard/Turbo/Extreme] ไม่แน่ใจว่าต้องเลือกอะไรดี มีตรงนี้ผลกับการ OC หรือเปล่าครับ
    System Memory Multiplier (SPD) [2.00]
    High Speed DRAM DLL Settings [Option 1] มีให้เลือกระหว่าง option 1 และ option 2คือให้เรา save ค่าแรมไว้ใช่ไหมครับ (ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า)

แรม 36-24-35 ไม่ใช่ครับ 5-5-5-15 อยู่ครับ

ผมต้องปรับไฟเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ ตรงที่ Normal ต่างๆ (ขอคำชี้แนะด้วยครับ ถ้าไม่ให้อย่าว่ากันน่ะครับ)

DDR2 Over Voltage Control [____] ของผม +0.2 V.
    PCI-E Over Voltage Control [____] ของผม Normal
    FSB Over Voltage Control [____] ของผม Normal
    (G) MCH Over Voltage Control [____] ของผม Normal

CPU Voltage [____] ของผม 1.6 V.

ตอนนี้ผมใช้ซิงค์เดิมอยู่ ไม่ทราบว่าต้องเลือกปรับอะไร เพื่อจะให้พัดลมหมุนเร็วที่สุดครับ
    CPU Smart FAN Mode [Auto/Voltage/PWM]

กำลังมองๆดูฮีสซิงค์ที่ห้องซื้อขายอยู่ครับ
    ตัวนี้ผมเคยทำได้ 3.66 ครับ ทุกอย่างปรับเหมือนเดิม เปลี่ยนแค่ Vcore เป็น 1.8 V.(ซิงค์เดิม เล่นเกมไปซัก 30-40 นาที ก็วูบไปเลย ร้อนจัด)
    Last edited by tum9199; 14 Oct 2008, 10:09:53.

PCI Express Frequency=100
    Performance Enhanced With=standard
    System Memory Multiplier =2.0(1:1) ไว้ก่อน

DDR2 Over Voltage Control [____] ของผม +0.2 V.
    PCI-E Over Voltage Control [____] ของผม Normal =ถ้าไม่ลากการ์ดจอ normal ไว้ก่อน
    FSB Over Voltage Control [____] ของผม Normal= เพิ่มสักสเ็ต็ป
    (G) MCH Over Voltage Control [____] ของผม Normal= เพิ่มสักสเ็ต็ป

CPU Voltage [____] ของผม 1.6 V.= อันนี้ลดลงมาเถอะ ลองสัก 1.4-1.5 ดูก่อน ซิ้งค์เดิม สงสารมัน

Comment

เฮ้ย สูตรใครวะ อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ไม่ใช่ของท่านแน่นอนเพราะของท่านมันกระดาน

Comment

Originally posted by zman View Post
          PCI Express Frequency=100
          Performance Enhanced With=standard
          System Memory Multiplier =2.0(1:1) ไว้ก่อน

PCI-E Over Voltage Control [____] ของผม Normal =ถ้าไม่ลากการ์ดจอ normal ไว้ก่อน
          FSB Over Voltage Control [____] ของผม Normal= เพิ่มสักสเ็ต็ป
          (G) MCH Over Voltage Control [____] ของผม Normal= เพิ่มสักสเ็ต็ป

CPU Voltage [____] ของผม 1.6 V.= อันนี้ลดลงมาเถอะ ลองสัก 1.4-1.5 ดูก่อน ซิ้งค์เดิม สงสารมัน
          ครับผม จะลองดูครับ ตั้งแต่ขายชุดน้ำไป จับต้นชนปลายไม่ถูกจริงๆ แล้วใช้ซิงค์เดิมด้วย คันไม้คันมือ ต้องปรับโน้นปรับนี้ ไม่ลงตัวสักที

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          เป็นไงท่านอิม ไม่ได้ทักทายกันตั้งนาน ได้ข่าวว่าพักนี้เกรียนหนักเลยเหรอ

Comment

Originally posted by zman View Post
            ไม่ใช่ของท่านแน่นอนเพราะของท่านมันกระดาน
            เหมือนท่านเต้บอกเลย น่าจะเปลี่ยนรูปได้แล้ว หน้าแก่จริงๆรูปนี้...ไม่แจ่ม

Comment

บนๆ ล่างๆ ซ้ายๆ ขวาๆ AB AB Select Start
              สูตรลับสุดยอด ^..^

Comment

ก็ทีบ้านมัน 31-24-32
                Originally posted by tum9199 View Post
                เป็นไงท่านอิม ไม่ได้ทักทายกันตั้งนาน ได้ข่าวว่าพักนี้เกรียนหนักเลยเหรอ

Comment

Originally posted by tum9199 View Post
                  เหมือนท่านเต้บอกเลย น่าจะเปลี่ยนรูปได้แล้ว หน้าแก่จริงๆรูปนี้...ไม่แจ่ม
                  เดี๋ยวค่อยเปลี่ยน

Comment

เห็นสูตรเลยรีบมาดู ^ ^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      บนๆ ล่างๆ ซ้ายๆ ขวาๆ AB AB Select Start
                      สูตรลับสุดยอด ^..^
                      หวัดดีตอนเที่ยงครับพี่ TWK.
                      ได้ cpu ตัวใหม่หรือยังครับพี่

เกือบลืม แล้วพัดลม ต้องปรับ ตัวไหนครับ ลมจะได้แรงๆ

Comment

หวัดดีตอนเที่ยงครับพี่ TWK.
                        ได้ cpu ตัวใหม่หรือยังครับพี่

เกือบลืม แล้วพัดลม ต้องปรับ ตัวไหนครับ ลมจะได้แรงๆ
                        ได้ละ ครับ E7200 นะ (ซื้อมือ2 ไปรับถึง ม. เกษรต เลย)
                        ไม่รู้โปรแกรม Speed fan ปรับได้รึปาวนะ เห็นมีให้ปรับ
                        ส่วนตัวเองไม่ต้องปรับ เพราะมี ฮาตาริ 25" เป่าเคสตลอด เย็นอยู่เเล้ว หิหิหิ

Comment

Originally posted by Relaxza View Post
                          เห็นสูตรเลยรีบมาดู ^ ^
                          PCI-E Over Voltage Control [____] ของผม Normal
                          FSB Over Voltage Control [____] ของผม Normal
                          (G) MCH Over Voltage Control [____] ของผม Normal

CPU Voltage [____] ของผม 1.6 V.

เติมช่องว่างให้ผมหน่อยน่ะครับ....ไม่เหมือนกัน ไม่เป็นไร....เดี๋ยว ผม เอาไป mix อีกทีนึง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            ได้ละ ครับ E7200 นะ (ซื้อมือ2 ไปรับถึง ม. เกษรต เลย)
                            ไม่รู้โปรแกรม Speed fan ปรับได้รึปาวนะ เห็นมีให้ปรับ
                            ส่วนตัวเองไม่ต้องปรับ เพราะมี ฮาตาริ 25" เป่าเคสตลอด เย็นอยู่เเล้ว หิหิหิ
                            แรงถูกใจไหมครับพี่...ผมทิ้งช่วงสักพัก แล้วค่อยหาตัวใหม่มาเล่นครับ

พื้นที่โฆษณา คิดต่อเดือนเท่าไหร่ครับ ผมกำลังหาช่างทำสังกะสีอยู่ จะได้ลงโฆษณากับพี่ครับ

Comment

เติมช่องว่างให้ผมหน่อยน่ะครับ....ไม่เหมือนกัน ไม่เป็นไร....เดี๋ยว ผม เอาไป mix อีกทีนึง
                              ผมก็มือใหม่ครับ ของผมปล่อยเดิมๆหมดเลย เพิ่มแต่ไฟ cpu จาก 1.255 เป็น 1.375 อ่ะครับ ^ ^

Comment

Working...
                              X