Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX280 ต่างยี่ห้อกันจะเอามาทำ SLI ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTX280 ต่างยี่ห้อกันจะเอามาทำ SLI ได้ไหมครับ

เห็น Winfast ปรับราคา GTX280 ลงมา 17,000 ตอนนี้ยังใช้ XFX GTX280 อยู่ (ตัวที่เคยทดสอบไว้ใน OCZ) เลยกะว่าจะไปถอยมา SLI และลงผลทดสอบให้ดูกับการ SLI GTX280 ครับเลยไม่รู้ว่าถ้าเป็น Chip รุ่นเดียวกันแต่ต่างค่ายกันสามารถ SLI ได้ไหมและดีหรือไม่ดีกว่าถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกันนำมา SLI ครับ

ได้100%ครับ แต่มันจะคุ้มเหรอครับ ตัวเดียวก็เหลือกินแล้ว

Comment

ได้ ฟันธง

Comment

ตัวเดียวก็แรงจะแย่แล้ว ^ ^

Comment

คนมีตังค์-*-

ทำอะไรก็ดูดี

Comment

ก็กะว่าจะเอามา Test ให้ดูกันเสร็จแล้วก็ขายครับ

Comment

อยากมีตังค์มั่งจัง จะได้แรงมั่ง

Comment

ไหนไหนจะtest ให้ดูแล้ว 3 ตัวเลยดีกว่า

Comment

ยืมสัก 100 มาเลี้ยงนมลูกครับ

Comment

ถ้าจะขาย ขอจองไว้ล่วงหน้าก่อนได้มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by g_mazio View Post
                      เห็น Winfast ปรับราคา GTX280 ลงมา 17,000 ตอนนี้ยังใช้ XFX GTX280 อยู่ (ตัวที่เคยทดสอบไว้ใน OCZ) เลยกะว่าจะไปถอยมา SLI และลงผลทดสอบให้ดูกับการ SLI GTX280 ครับเลยไม่รู้ว่าถ้าเป็น Chip รุ่นเดียวกันแต่ต่างค่ายกันสามารถ SLI ได้ไหมและดีหรือไม่ดีกว่าถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกันนำมา SLI ครับ
                      ได้ 100% แต่...อยากจะให้ใช้ไดเวอร์จากเวบเลยคัย แรงแน่นอน ผล SLI ผมเหนละ แรงขี้แตกเลย
                      + กินไฟสุดๆคับพี่น้อง พอเวอร์กี่วัตอะคับ

เอารูปไปดูขำขำนะคับ

รูป 2 นั้น เทพ แค่...การ overclock ของโลก k|ngp|n (XtremeSystems)
                      Last edited by panuza; 14 Aug 2008, 01:53:07.

Comment

Originally posted by panuza View Post
                        ได้ 100% แต่...อยากจะให้ใช้ไดเวอร์จากเวบเลยคัย แรงแน่นอน ผล SLI ผมเหนละ แรงขี้แตกเลย
                        + กินไฟสุดๆคับพี่น้อง พอเวอร์กี่วัตอะคับ

เอารูปไปดูขำขำนะคับ

รูป 2 นั้น เทพ แค่...การ overclock ของโลก k|ngp|n (XtremeSystems)
                        PSU 1000 W ครับ
                        XFX 790i Ultra
                        DDR3-Geil Bus1600 2GB (7-7-7-24)
                        XFX GTX280
                        แต่ตอนนี้ใช้ E8400 (Q9450 แต๊ป...ไปเรียบร้อยแล้วพร้อมๆ กับ Striker-II เพราะชุดน้ำครับ..ระวังนิดนึงครับใครคิดจะเล่นชุดน้ำ)

Comment

Originally posted by g_mazio View Post
                          PSU 1000 W ครับ
                          XFX 790i Ultra
                          DDR3-Geil Bus1600 2GB (7-7-7-24)
                          XFX GTX280
                          แต่ตอนนี้ใช้ E8400 (Q9450 แต๊ป...ไปเรียบร้อยแล้วพร้อมๆ กับ Striker-II เพราะชุดน้ำครับ..ระวังนิดนึงครับใครคิดจะเล่นชุดน้ำ)
                          Striker-II ตัวไหนอะคับ

ใบออสออกใหม่ มาคัยบ ลองเลย oc ง่ายขึ้นคับ

ส่วน ผมกำลังจะไปเล่น ตัว Striker ll Extreme

แล้วที่แต๊ป นี่มันตาย หรือ oc ไม่ขึ้นอะคับ ?? เพื่อจะได้ นั่งๆคิดว่าจะเล่น Striker 2 ต่อไปดีไหม

Comment

Originally posted by panuza View Post
                            Striker-II ตัวไหนอะคับ

ใบออสออกใหม่ มาคัยบ ลองเลย oc ง่ายขึ้นคับ

ส่วน ผมกำลังจะไปเล่น ตัว Striker ll Extreme

แล้วที่แต๊ป นี่มันตาย หรือ oc ไม่ขึ้นอะคับ ?? เพื่อจะได้ นั่งๆคิดว่าจะเล่น Striker 2 ต่อไปดีไหม
                            ทั้ง CPU และ MB ครับ...ไหม้ดำเลย (ว่าจะเอารูปมาลงให้ดู) แต่โชคดี GTX280 ไม่เป็นไร ตอนแรกนึกว่า CPU ไม่ไปแต่พอเอาไปลองกับ MB ข้างบ้าน ดัง...ก๊อด..ก๊อด..ก๊อด เลยไปถอย E8400 พร้อมๆกับ XFX 790i Ultra ครับ

Comment

เอาสเปกขนาดนี้ไปทำงานอะไรกันเหรอครับ

Comment

Working...
                              X