Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound On Board P5N32-E SLI เสียงสู้ Live 5.1 ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound On Board P5N32-E SLI เสียงสู้ Live 5.1 ได้ไหมครับ

Sound On Board P5N32-E SLI เสียงสู้ Live 5.1 ได้ไหมครับ

Spec High Definition Audio SupremeFX Audio Card
    - ADI 1988B 8-channel High Definition Audio CODEC
    - Support Jack-Sensing, Multi-streaming and Jack-Retasking
    Coaxial, Optical S/PDIF out DTS® Connect

คุณภาพอยู่ระดับไหนครับ แล้วเทียบกับ Live 5.1 หรือ Audigy ธรรมดา(ตัวละ1พัน) อันไหนคุ้มค่าน่าเปลี่ยนมากกว่าครับ ระหว่าง 2 ตัวนี้ กะเอามาใช้คู่กับ Microlab X1300 อยากได้ระบบ 5.1 ตามประสาคนงบน้อยครับ
    Attached Files

ยังไม่เห็น onboard สู้การ์ดแยกได้เลยนะคับ

Comment

live5.1 เสียงดีกว่าครับ

Comment

ตัว Sound On Board P5N32-E SLI ให้การถอดรหัสมาแค่ 48Kh และ 16 bits
        แต่ Live 5.1 หรือ Audigy ธรรมดามันก็เหมือนกัน
        แนะนำใช้ Audigy2 ขึ้นไปจะถอดรหัสได้สูงกว่าคือ 96Kh และ 24 bits ซึ่งแน่นอนว่าเสียงมันใสกว่า เพราะกว่ามากกกกกกกกกก เพราะผมใช้อยู่ ราคาไม่แพงด้วย สำหรับคนงบน้อยใช้ Audigy24bit ก็พอ ราคาไม่เกิน1500
        เพราะลำโพงนายแจ่มอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Pobsard View Post
          ตัว Sound On Board P5N32-E SLI ให้การถอดรหัสมาแค่ 48Kh และ 16 bits
          แต่ Live 5.1 หรือ Audigy ธรรมดามันก็เหมือนกัน

codec ADI1988B ไม่มีชิพถอดระหัสอะไรทั้งนั้น

spec DAC ในตัวอยู่ที่ 24Bit 192 Khz 101dB สูงกว่า live / audigy 1 อีก

แต่เสียงไม่ได้เรื่อง สู้ live / audigy 1 ที่ spec ต่ำกว่า ไม่ได้เลย

และ Live /audigy ถอดระหัส Dolby digital ได้

Comment

เห็นที่มีขายปัจจุบัน Audigy (ธรรมดา)ตัวล่ะพัน ถ้าข้ามตัวนี้ก้อจะเป็น X-Fi ตัวล่ะเกือบ 3 พัน แล้ว Audigy 2 นี่ยังมีขายเหรอครับหาซื้อได้ที่ไหน

Comment

Originally posted by AongSa View Post
              เห็นที่มีขายปัจจุบัน Audigy (ธรรมดา)ตัวล่ะพัน ถ้าข้ามตัวนี้ก้อจะเป็น X-Fi ตัวล่ะเกือบ 3 พัน แล้ว Audigy 2 นี่ยังมีขายเหรอครับหาซื้อได้ที่ไหน
              Hi fi Market ของ OCZ

Comment

Working...
              X