Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง UPS หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง UPS หน่อยครับ

มียี่ห้อไหนดีๆบ้างครับ ที่รองรับ 800w เต็มๆได้สบายๆหน่อยครับขอราคาด้วยก็ดีครับ ไม่เกินหมื่นนะครับ
    ไฟดับที่ไร HD พังทุกทีเลยเซ็ง

1000va ไม่เกิน 8000 ของ APC

Comment

^
      ^
      ใช่แล้ว

Comment

Originally posted by verjil View Post
        1000va ไม่เกิน 8000 ของ APC
        Originally posted by yuki_kaze View Post
        ^
        ^
        ใช่แล้ว
        ขอบคุณครับ

Comment

1000VA ของ APC แค่ 600W ครับ

Comment

^
            ปรึกษาคนนี้เลย เป็นคนแนะนำผมเองแหละ^-^ ในรูปนั่นก็ตัว1000vaใช่ไหมครับ ถ้าก็แปลว่าขนาดสเปคกินไฟขนาดนี้1000va 800watt็ก้เอาอยู่แล้ว

Comment

เข้าไปดูมาแล้ว อิอิ 1500 VA ตัวละ 2หมื่นนิดๆ รับได้อิอิตอนแรกไม่คิดว่ามันจะแพง เห็นตัวละเเสนยังมีเลยตกใจ

Comment

*0* ใช้กับคอมสเปคไหนครับ ผมว่าบางครั้งมันไม่ได้กินwattมากอย่างที่คิดนะครับ ของผมตอนแรกคิดว่าจะไม่พอแต่มันก็พอนะ เหลือๆเลย ผมใช้แค่รุ่น 500va 300wattเอง จอ19นิ้ว คอมอ่อนe2160 8600gt 1hdd ใช้แค่กันไฟกระชาก+ดับปุ๊ปติดปั๊บ เวลาไฟดับคงไม่ได้เล่นต่อใช่มั๊ยครับ^-^ บอกไว้เผื่อได้ประหยัดเงิน

Comment

ผมเคยซื้อ ของ A&L 1000VA ไฟดับมันดับตามครับเลยเซ็ง
                  สเป็คผมไม่แน่นอนครับ เปลี่ยนทุกเดือนครับเอาให้มันพอ 800W ก็พอ

Comment

Working...
                  X