Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ่าย M/B หมดเร็วมากเลยครับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ่าย M/B หมดเร็วมากเลยครับ ทำไงดี

ผมใช้ ASUS A7V8X-X ถ่ายใน M/B หมดเร็วมากเลยครับ
    ดูจากเวลาที่ Set 00:00 ตลอดแล้วก็ต้องเข้าหน้า bios ทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยครับ
    มีวิธีแก้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ถ่าย อะไรครับ ขำๆ ถูกต้องคือถ่านหรือแบตเตอรี่ในเมนบอร์ดหมดเร็ว ก็เปลี่ยนสิครับ ปกติมันใช้ได้ประมาณ3ปี ถ้าซื้อมาใหม่ก็เอายี่ห้อดีๆหน่อย เพราะบางยี่ห้อเก็บไว้นานมันเสื่อมก็หมดเร็วได้

Comment

ตอนแรกผมก็งงๆครับ ว่าอะไรถ่ายๆ ถึงบางอ้อแระครับ

Comment

ซื้อถ่านมาเปลี่ยนก็น่าจะหายนะ...

Comment

แบบนี้เป็นที่ Rom M/B มีปัญหา
          เพราะถ่าน M/B มีอายุการใช้งาน 2-3 ปีค่ะ

Comment

ล้อกันเล่นรึเปล่า panasonic ก้อนละ30 บาทที่ผมซื้อมา อยู่ได้แค่ 2 เดือน บวกลบ 10 วัน
            พูดจริง ให้ฟ้าผ่าตายได้เลย หมดทีวันที่เพี้ยนหมด

ปัจจุบัน ใช้ sony ก้อนละ 30 บาทเท่าเดิม ^^

Comment

Working...
            X