Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Hotswap หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Hotswap หน่อยครับ

ตัว Rack เนี่ยเชื่อมต่อผ่านพอร์ท SATA ใช่มั๊ยครับ แล้วถ้าหากว่า M/B รองรับแค่ SATA1 จะเสียบกับ Rack Hotswap ได้มั๊ยครับ แล้วถ้าใส่ได้จะใส่ HDD แบบ SATA2 ได้หรือเปล่าครับ

พวก Rack แบบนี้อ่ะครับ

น่าจะได้นะครับ ^ ^

Comment

Originally posted by Relaxza View Post
      น่าจะได้นะครับ ^ ^
      อย่าเอาน่าจะสิครับ ผมกลัว จะเอาไปเสียบเครื่องน้องเดี๋ยวใช้ไม่ได้ขึ้นมาต้องเสียเวลาอีก อิอิ ท่านใดรู้ช่วยแจ้งทีคร้าบบบ

Comment

แห่ะๆ ขออภัยครับ

ถ้าต่อฮาร์ดดิส เปล่าๆกับบอร์ดได้ ก็ใส่ได้ครับ
        หลักๆก็คือบอร์ดมันเสียบ sata2 ได้หรือเปล่าอ่ะครับ
        ถ้าไม่งั้นก็ต้องดูจั๊มเปอร์ที่ตัวฮาร์ดดิสอ่ะครับ เสียบให้เป็น sata1
        เพราะกล่องพวกนี้มันแค่เชือมต่อไปเฉยๆ ให้ถอดเข้าออกสะดวกเองครับ

Comment

ยังไม่เคยลองเสียบ SATA2 น่ะครับ บอร์ดแค่ A7V880 เองอ่ะครับ คิดว่าไม่ได้แน่ๆเลย ได้แต่ SATA1 ชัวร์

Comment

Working...
          X