Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ True Wifi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ True Wifi

ผมสังเกตเห็นป้าย True Wifi ตามป้ายรถเมล์มาซักระยะแล้วครับ แสดงว่าตอนนี้ใน กทม. สามารถใช้ Wifi ของทรูได้ทุกที่แล้วใช่ไหมครับ แล้วจะมีความเร็วประมาณเท่าไหร่ครับ

64Kbbs กรณี ได้รับบัตร์ฟรีมา
    ส่วนผมใช้ Unlimit 250 บาท/เดือน ความเร็;ขึ้นอยู่กับระยะทาง-ความแรงสัญญาณ และ จำนวนผู้ใช้
    ปกติ อบู่ที่ 512kbbs-1Mbbs

Comment

^^
      ^^
      ^^
      ครับๆๆ ท่านพอจะทราบไหมครับว่ามันส่งมาจาก Base ที่เป็นเสาสูงๆหรือเป็นในลักษณะของ Router ครับ(จะถามทำไมเนี่ย เหอๆๆๆ)

Comment

เท่าที่อ่านจากเว็บอื่นๆมาด้วยเค้าบอกว่ามันปล่อยมาจากกล่อง PCT ด้วย
        ประมาณว่าใช้ PCT ได้ก็ใช้ WIFI ได้แนวนั้นเลยครับ

คิดว่าน่าจะมาแนว Router นะ

Comment

อย่าบอกนะว่าเป็น Function ที่เหลืออยู่ของกล่องPCT

Comment

อยากมีสัญญาณเหมือนเค้าบ้างจัง จะได้ไม่ต้องทนใช้ DTAC แพงและช้า ทำไมประเทศเราไม่ทำแรงๆเหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้าน่ะ ที่ผมได้อ่านจากเว็บประเทศนอก รู้สึกว่าความเร็วเน็ตของเค้า 500 G เลย แต่ไม่แน่ใจว่าประเทศเกาหลีใต้หรือป่าว แต่น่าจะใช่ แต่บ้านเรา 1 M ก็หลูแล้ว กทช.เค้ามีไว้ทำไมหวา งง ไม่เห็นจะทำอะไรเลย ดีแต่ โฆษณา จะทำนู้นทำนี่ แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรเลย ระบายหน่อยน่ะครับ พอดีผมที่บ้านเน็ตช้าอยากได้เน็ตแรงๆแต่ไม่มีเงินซื้อบ้านซื้อคอนโดเหมือนคนอื่น เหอะๆ

Comment

Working...
            X