Announcement

Collapse
No announcement yet.

maybe OverClock fail รบกวนด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maybe OverClock fail รบกวนด้วยครับ

เวลาเปิดคอมครั้งแรก เครื่องมันจะRestartเองแล้วจะ ขึ้นข้อความว่า
    " Warning: System boot fail:Overclock fail or POST interrupted "
    ตลอดเลยครับ จะเป็นทุกครั้งที่เปิดเครื่องครั้งแรก เคยลองถอดถ่านในไบออสมาแล้วใส่ไปใหม่
    อาการนี้ก็จะหายไปซักพัก แล้วก็เป็นอีก ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ
    ใช้ MB M2A-VM ครับ
    ขอบคุณครับ

ขออนุญาติดันหน่อยครับ

Comment

ถอดถ่านไบออสแล้วไม่หาย

ลองเปลี่ยนถ่านดูครับ ถ่านอาจจะหมดก็ได้ default bios ด้วยครับ

ถอด cpu แล้วใส่เข้าไปใหม่

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
        ถอดถ่านไบออสแล้วไม่หาย

ลองเปลี่ยนถ่านดูครับ ถ่านอาจจะหมดก็ได้ default bios ด้วยครับ

ถอด cpu แล้วใส่เข้าไปใหม่
        ขอบคุณมากครับเ ดี๋ยวคืนนี้จะลองทำดู

Comment

บางรุ่นผมเคยเจอถอดถ่านเเล้วไม่เครียดนะครับจะต้องเซ็ตจั้มเปอร์

Comment

Working...
          X