Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้บอร์ดใส่ X2 5600+ ควรเอารุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้บอร์ดใส่ X2 5600+ ควรเอารุ่นไหนดีครับ

ตามหัวข้อครับ อยากได้บอร์ดใส่ตัว 5600+หน่อยครับ อยากเล่นค่าย XFX เพราะเห็นว่าทำบอร์ดสวยมากครับ และเหมาะกับ AMD มากเลยครับ เพราะทำสีเขียวเหมือน AMD เลย และทำหน้าเว็บได้สวยมากแต่เนื้อหาน้อยไปหน่อย เลยติดใจค่ายนี้น่ะครับ มีท่านใดเสนอให้ทีครับว่าควรเล่นรุ่นในของค่ายนี้ ขอเอาแบบระดับเกือบ ๆ เทพ หน่อยนะครับ รองรับทรัพยากรในกระเป๋า ไม่เกิน 4000 เพราะพี่เค้าจะซื้อมาเล่นเกมส์หน่อยน่ะครับ

แล้วตัว 5600+ นี่กี่ nM เหรอครับ เห็นบางเว็บบอก 90 บางเว็บบอก 65 แต่ผมว่าน่าจะ 65 เพราะดูเว็บต่างประเทศที่เกือบละเอียดมันบอก 65 แต่ก็อยากให้ชาว OCZ ช่วยยื่นยันหน่อยครับ ขอบคุณครับ

แล้วอยากถามหน่อยครับว่าตัว 5600+ จะเอาเกมส์ NF prostreet ไหวมั๊ยครับ ปรับแบบสูงสุดนะครับ แล้วก็ cycsis นี่จะเป็นยังไงบ้างครับ อันนี้ไม่ได้อยากเล่นหรอกครับ แต่เห็นเกมส์มันกินสูงดีเลยอยากจะถามว่ามันพอรับไหวได้แค่ไหนครับ ส่วนการ์ดจอที่เล็ง ๆ ก็น่าจะ 8800GT ขึ้นไปน่ะครับ แต่ยังไม่ตัดสินใจอะไรมาก จะดูเรื่อง CPU ก่อนน่ะครับ

ปล.ค่าย ASUS ก็ได้น่ะครับ แต่อยากได้ PCB มีสีสันหน่อยครับ ไม่เอาสีเหลืองน่ะครับ เพราะ ASUS มันทำสีเหลืองสำหรับ AMD มาเยอะไปแล้วครับ ไปดูในเว็บหลักมาเห็นแต่สีเหลือง สีอื่น ๆ น้อยมาก เห็นแล้วน้อยใจมากครับ ไปดูฝั่ง Intel เล่นสีซะ สวยบาดใจเลย

5600+ ตอนนี้มีปะปนทั้ง 90nm และ65nm ครับ เรื่อง Pro Street นี่ต้องบอกเลยว่ากิ๊กก๊อกมากครับ สเปคระดับท่านว่ามา (5600+ กับ8800GT)ปรับสุดได้หมดเลยครับ ส่วนเรื่องบอร์ดเนี่ย แนะนำไม่ถูกครับ ต้องรอGuruท่านอื่นๆ

Comment

5600+ มีทั้งแบบ 65 nm with L2 512 kb x2 กับ 90 nm With L2 1MB * 2

บอร์ด XFX เมืองไทยมีขายแต่รุ่นของ Intel นิอ่ะครับ

จะเล่นเกมส์จริงๆแล้วมันก็อยู่ที่ความละเอียดด้วย ไม่ใช่ไปเล่น 1900*1200 แล้วปรับสุดๆนะ ถ้าระดับพันสองกว่าๆน่าจะไหวครับ

ถ้างบ 4000 เล่น ABIT ดีกว่ามั้ง AX78 อ่ะครับ จะเอาเทพๆแบบประหยัดไปเล่น DFI Dark 790FX ครับ

ABIT นี่แต่ก่อนแรงมากกับ AMD เลยนะครับ อิอิ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

AX78 ก็ดีครับ ใช้อยู่ครับ

Comment

M2N-E ครับ

Comment

ผมใช้กับ M2N32 SLI DELUXE อยู่อะ

work มาก

Comment

ASROCK ซิคับถูกดี อิอิ

Comment

Working...
              X