Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิ้งค์เดิมๆ พัดลมเดิมๆ ห้องไม่แอร์ ไม่ควรเล่นเกินกี่ชั่วโมงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิ้งค์เดิมๆ พัดลมเดิมๆ ห้องไม่แอร์ ไม่ควรเล่นเกินกี่ชั่วโมงครับ

พวกระบบระบายความร้อนการ์ดจอเดิมๆ ที่ติดมากับการ์ดจอแรงๆ เช่น 9600 GT, HD 4850
    ถ้าเล่นเกมที่กินกราฟิคค่อนข้างมาก (แต่ไม่ถึงขนาด Crysis) โดยปรับความละเอียดสูง
    เล่นในห้องธรรมดา ไม่มีแอร์ เล่นต่อเนื่องประมาณ 2-3 ชั่วโมง จะมีปัญหาเรื่องความร้อนในระยะยาวรึเปล่าครับ

ผมว่าการ์ดจอไม่เป็นอะไรหรอกครับ ผมว่าถ้าเล่นนานๆคนเล่น น็อคก่อนการ์ดจอแน่ๆ

Comment

ผมเปิดคอมไว้เป็นอาทิตย์ก็ไม่มีปัญหานะ
      ไม่มีแอร์ มีพัดลมก็เย็นสบายแล้ว คร๊าบบ

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
        ผมว่าการ์ดจอไม่เป็นอะไรหรอกครับ ผมว่าถ้าเล่นนานๆคนเล่น น็อคก่อนการ์ดจอแน่ๆ
        ผมก็ว่าครับ คนน็อคก่อนการ์ดจอแน่ๆ

Comment

Originally posted by herodavilman View Post
          ผมก็ว่าครับ คนน็อคก่อนการ์ดจอแน่ๆ
          อือๆ ว่างั้นอะ ลงโต๊ะมาก้อเดินเซแล้ว เมาลูกปืน

Comment

ของแบบนี้ต้องลองครับ อย่าให้ความร้อนมันมากไปแค่นั้นก็พอครับ อยากจะเปิดเท่าไหร่ก็ลุยเลย มันจะมาตายตรง PSU นี้แระ เปิดนานๆจะแย่ หุหุ

Comment

สมัยเด็กๆยกคอมที่บ้านมาทำงานที่คณะฯ ให้เพื่อนมาพิมพ์หนังสือเปิดทำงานกันทั้งวัน ห้องชมรมก็อยู่ใต้ดินร้อนจี๊ พอมันร้อนมากๆก็แฮงค์ ต้องเอาพัดลมเป่า เย็นลงก็เปิดได้อีก ไม่เสียหรอกครับ เล่นไปเถอะ

Comment

เอาให้น๊อคกันไปข้างหนึ่งเลยครับ...อะไรจน๊อคก่อนกันอิอิ monitor,vga,psu, คนเล่น
                แต่ vga ของผมร้อนยั่งกะเตารีดตอนเล่นโปรสตรีทเล่นเป็นวันๆครับไม่เป็นอะไรซิ้งค์เดิมๆ
                ไม่ได้ oc ก็ลองดูแล้วกันครับ....ถ้ามันจะพังก็ทิ้งไปของมันต้องเปลี่ยน...อิอิอิ
                แต่ถ้าอุณหภูมิเย็นๆไว้ก็อุ่นใจครับยืดอายุการใช้งานไปอีกนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                X