Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 3.0 775 ควรใช้ CPU Cooler ตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 3.0 775 ควรใช้ CPU Cooler ตัวไหนดีครับ

เครื่องเก่าผม P4 3.0 775 Sing เดิม ๆ ดังมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ลำคาญมากครับ ก่ะจะซื้อตัวใหม่ควรใช้ CPU Cooler ตัวไหนดีอ่ะครับ

ตอนนี้ใช้เดิม ๆ ทะลุ 80-90 องศาแล้วว

งบไม่เกินสองพันครับ เกินได้นิดหน่อย

ขอบคุณมากครับบ

จริงๆผมว่ามันก็เย็นหมดทุกตัวน่ะ แล้วแต่งบ แล้วก็ความชอบ

Comment

ผมมี ZALMAN 9500 AT ราคา 1500 บาท ของใหม่ 100% ประกัน 1 ปี ยังไม่เคยใช้งาน ของครบทุกอย่างสนมั้ย รับรองเย็นได้ใจแน่นอน ครับ

Comment

Originally posted by passakon View Post
        ผมมี ZALMAN 9500 AT ราคา 1500 บาท ของใหม่ 100% ประกัน 1 ปี ยังไม่เคยใช้งาน ของครบทุกอย่างสนมั้ย รับรองเย็นได้ใจแน่นอน ครับ
        ดันให้คับ ตัวนี้ใช้อยู่เงียบมากก ส่วนcpu ไม่เกิน45

Comment

ตอนนี้ใช้เดิม ๆ ทะลุ 80-90 องศาแล้วว ...โหหหห

เป่าฝุ่น จ้ดสาย ทาสิรึโคลนใหม่ ช่วยได้ อาจจะอยู่ ประมาณ 50-60 แบบผมเมื่อก่อน

รุ่นนี้มันร้อนจิงๆครับ เอาตังมาซื้อซิงค์ดีดี ตอนนี้ไม่คุ้ม แล้วมั้งครับ รอถอยชุดใหม่ดีกว่าครับ

P4 ถึงร้อน แต่หนังเหนียว และ แรงยังไหวอยู่ครับ
          Last edited by oomiN; 31 Jul 2008, 13:22:09.

Comment

ยังได้นะนั่นเพิ่งขายไปเล่นCOD4สบายๆๆแต่ไม่น่าจะร้อนเกิน60นะอยากได้zalmanเหมือนกันสวยเย็น

Comment

http://unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=2108

Comment

เอาเงิน 2000฿ ที่จะซื้อ ซิงค์
                ไปซื้อ CPU ใหม่ น่าจะดีกว่า นะ

Comment

hyper6+ ย้อนยุค

Comment

zink 775
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=244699

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      เอาเงิน 2000฿ ที่จะซื้อ ซิงค์
                      ไปซื้อ CPU ใหม่ น่าจะดีกว่า นะ
                      เห็นด้วย แต่เมื่อก่อนผมใช้ G POWER ก็OKนะ

Comment

แหะๆ อาการเดียวกับผมเลยเสียงพัดลมดังมาก
                        ของผมเปลี่ยนมาใช้ ninja miniคับ เพราะเห็นว่าเก่าแล้วไม่อยากลงทุนมาก
                        อุณหภูมิ idle 51-52 full load 65-70
                        แต่ผมว่าลองเอา blower เป่าดูก้อได้คับอาจเป็นไปได้ว่าฝุ่นเกาะหนักมาก
                        มันอาจไปติดพัดลมแล้วทำให้เสียงดัง
                        Last edited by LightMan; 1 Aug 2008, 01:50:57.

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                          จริงๆผมว่ามันก็เย็นหมดทุกตัวน่ะ แล้วแต่งบ แล้วก็ความชอบ
                          ผมก็ว่างั้นครับ แล้วแต่ความชอบส่วนตัวครับ ทุกตัวแทบเหมือนกันหมด ต่างกันไม่กี่ องศา

Comment

Working...
                          X